Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบข้อแตกต่างของ MB ค้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบข้อแตกต่างของ MB ค้าบ

พอดีสนใจจะซื้อ MB ใหม่ เล็ง asrock กะ asus p5k

เห็น MB asrock มันมี DDR3 ด้วย อยากจะถามว่าถ้าใส่ แรม DDR2 สัก 4G แล้วใส่ DDR3 สัก 2G
    มันจะเป็นยังไง

เคยใช้แต่ asus แบบมีvga ในตัวอ่ะครับ

ป.ล. จะซื้อ VGA ใส่เพิ่มด้วยครับ

ใส่ร่วมกันไม่ได้นะครับ ต้องเลือกอย่างไดอย่างหนึ่ง

Comment

ใส่รวมกันเสร็จก็เปิดไม่ติด
      ถ้าติด โชคดีหน่อย ก็แรมไหม้
      โชคร้าย ทั้งแรม/เมนบอร์ด และอุปกรณ์อื่น ไหม้ไปพร้อมๆ กัน
      หิหิหิ (พูดซะเวอร์) เเต่อาจจะเป็นจริง

Comment

ตามนั้นครับ ใช้กันไม่ได้

Comment

asrock กะ asus อันไหนน่าใช้ก่ากันอ่า

Comment

Originally posted by ateezz View Post
            asrock กะ asus อันไหนน่าใช้ก่ากันอ่า
            Asus

Comment

ASUS อีกที

Comment

เพราะอะไรอ่ะ ขอโทดถ้างี่เง่าไปหน่อย พอดีมะค่อยรู้เรื่องอ่ะค้าบ

Comment

วัสดุที่ดูดีกว่ามังครับ แต่ asrock พวก p45tอะไรนี่ก็น่าเล่นนะครับ ถ้าไม่สนยี่ห้อมากก็เลือกที่เราชอบเถอะครับ

Comment

คือจริงๆ เรื่องยี่ห้อเนี่ยมันก็ต่างกรรมต่างวาระ

บทจะเสียก็เสียไปซะงั้น พอใช้ทนก็อยู่นานซะจนลืม

อย่างเครื่องที่มหาลัยใช้บอร์ด Asrock เหมือนกัน 3 ตัว (ที่ห้องโปรเจ็ค)

เจ้งไป 1 ยังใช้งานได้ดีอีก 2 (ซื้อพร้อมกันเมื่อ 3 ปีที่แล้ว)

ถ้าให้เลือกระหว่าง Asrock / Asus ผมก็เลือก Asus ล่ะครับ (ประสพการณ์)

Comment

เลือก ASUS อีกคน เพราะจากที่เคยใช้มา ASROCK C บวมทุกที (บวมแล้วไม่อยู่ในการรับประกันครับ)

Comment

ขอบคุณครับ

จากทีใช้มาก้อใช้แต่ asus เหมือนกัน
                        แต่ตัวล่าสุดนี่ เน่าซะจนไม่อยากใช้เรย บูทนานมาก ๆ

Comment

Working...
                        X