Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Crysis]ติดอีกแล้วคร้าบ บ บ พี่น้อง ไม่รู้ว่าเกมมันยากหรือผมโง่เองกันแน่จ้า(- -")

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Crysis]ติดอีกแล้วคร้าบ บ บ พี่น้อง ไม่รู้ว่าเกมมันยากหรือผมโง่เองกันแน่จ้า(- -")

ตรงนี้เลยครับ

ตามรูป มันบอกให้เอา กล้อง(Binocular) ไปทำอะไร สักอย่าง แต่ไม่รู้ ต้องทำยังไง อ่าครับ

ช่วยผมทีๆๆๆๆๆ

แล้วมี อีกปัญหา ครับ ไอเกมนี้มันขึ้น บันได ยังไงเหรอ ครับ คือพอเดิน ไปไกล้ มัน จะ ขึ้นมากลาง หน้าจอ ว่า Climb ที่แปลว่าไต่อ่ะ ผม ก็กด F ปั๊บ มันไปไต่ เสร้จแล้ว มัน ก็ คาอยุ่อย่างนั้น อ่ะ ครับ

ไม่ขึ้นไม่ลง คือคาอยู่กับบันได อย่างนั้น อยากทราบ ว่าต้องทำยังไง ครับ

อ่ะ นี่รูป เควสเจ้าปัญหา ครับ ไม่รู้ ว่าเกมมัน ทำมางงๆ หรือ ผมโง่เองกันแน่ - -"

หิหิหิ
    ตรงนี้คนติดกันเยอะนะ เอิ๊ก ๆๆๆ

Comment

นั่นแหละยืนอยู่ตรงนั้นแล้วกด B เพื่อใช้กล้องส่องทางไกลระบุพิกัดให้เครื่องบินมาทิ้งระเบิดเรือที่ ที่คุณกำลังยืนอยู่ครับ ถ้าไม่อยากตายก็กระโดดลงน้ำก่อนก็ได้

อ้ออีกอย่างเกมนี้มันไม่ได้ทำมางงๆหรอกครับแต่.....

Comment

ออกไป***งๆ เรือ เเล้วใช้กล้องส่องทางไกล สั่งเครื่องบินมาบอมบ์ ครับ เหอะๆ
        เด๋วเจอด่าน ในยานอวกาศเอเลี่ยน งง กว่านี้อีกจะบอกให้

Comment

โอยๆๆๆ โลก ภายนอก ช่างน่ากลัว

- -"

จากจุดที่ ผม ติดเนี่ย อีกนานป่ะ ครับ กว่า จะได้ ยิงเอเลี่ยน

คือเห็น มาตั้งแต่ต้นๆ เกมแล้ว อ่า ไม่เจอ ตัวเป็นๆ สัก ที

แล้วที่ ผม ถึง นี่ ประมาณ กี่% ของเกมอ่ะ ครับ

แถลงทีๆๆๆๆๆ ครับ

ขอบคุณอย่างสูงครับ (-/\-)
          Last edited by gussener; 14 Dec 2008, 21:25:48.

Comment

ถ้าจำไม่ผิดอีกยาวไกลครับถึงจาจบแต่อีกด่าน2ด่านได้ยองเอเลี่ยนแน่นอน

Comment

ไปยืนบนเรือเดี๋ยวระเบิดก็ลงหัวหรอก

Comment

ผ่านรถถังให้ได้ก้อน ยิงกระจาย หุหุ

Comment

ยานอวกาศเอเลี่ยน อย่างงงเลยครับ เวียนหัวมาก

ไปไม่ดี วนกลับที่เดิม งงเลยคราวนี้

Comment

ด่าน Core ปวดหัวสุดยอดครับ
                    ยอมรับเลย แถมเอเลี่ยนก็โหดจริงๆ
                    ทั้งที่หน้าตาอย่างกับเยลลี่ลอยได้
                    โดนทีเกือบตาย(Delta)
                    ต้องใช้ลูกซองลดการกระจาย(กดx)ยิงแสกหน้าตอนพุ่งเข้ามา

Comment

Working...
                    X