overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: งานเข้า ThermalTake M5 T_T

nologo25
    Guest

Default งานเข้า ThermalTake M5 T_T

ไปสอยเจ้า ThermalTake M5 มาครับ แต่ทีนี้ประกอบของใส่เข้าไปทุกอย่างครบแล้ว พอถึงเวลาใส่ PSU เข้าไปงานเข้าเลยครับ ต้องการจะใส่ PSU Raidmax 530 ให้ด้านพัดลมที่มีไฟมันหงายขึ้นจะได้สวยๆ แต่ทีนี้ ThermalTake M5 รูไขน๊อตใส่ PSU มันบังคับให้ Raidmax 530 ต้องเอาด้านที่เป็นพัดลมมีไฟลงข้างล่างถึงจะไขรูน๊อตยึดติดกับเคสได้ T_T ท่านใดพอจะทราบหรือมีวิธีโมดิฟายให้ PSU ใส่กับเคสได้อย่างที่ผมต้องการได้ไหมครับ

หงายน่ากัวนะทั่น....มีอะไรหล่นเข้าไปใ นPSU แ ล้วเ ราไ ม่รู้นี่ เปิดเครื่องมางานเข้าเลยนะท่าน ท่าคว่ำลงน่าจะปลอยภัยกว่า

OverclockZone Member

เหมือนกันคับ ถ้าเกิดนอทเข้าไปงานเข้าเลย

OverclockZone Member

ผมนึกภาพไม่ออกแหะ

ถ่ายภาพมาเลยคับเป็นไง

nologo25
    Guest

คือจะอธิบายยังไงดีหละครับ กล้องก็ไม่มี มือถือก็ถ่ายได้ไม่ชัดแน่ๆ - -" เอาแบบเข้าใจง่ายๆก็คือช่องใส่ psu ถ้าใส่ตามปกติที่เคสตัวนี้มันกำหนดมาไฟ Raidmax 530 มันจะอยู่ด้านล่างครับ แต่ผมอยากฝืนธรรมชาติของเคสโดยต้องการพลิกหงายกลับด้าน Raidmax 530 ที่มีไฟขึ้นมาน๊อตใส่มันเลยไม่ตรงรูของเคส (ยังงงๆอยู่ไหมครับ ^^") ที่บอกว่าถ้าหงายด้านแล้วกลัวว่าจะมีอะไรหล่นเข้าไป ผมมีวิธีแก้ไว้เรียบร้อนแล้วครับ เอาแผ่นกรองฝุ่นมาใส่เข้าไปเรียบร้อย หมดปัญหาอะไรเข้าไปได้ ^^"

งั้นก็วางลงไปดื้อๆเรทั่น.....ไม่ต้องใส่น๊อต เอิ๊กๆ

OverclockZone Member joke69's Avatar
    เมืองทอง แยกสวนสมเด็จ

ขายเคสทิ้งเลยครับหาตัวใหม่ที่เข้ากะpsu อิอิอิ ล้อเล่น

OverclockZone Member rial_kung's Avatar

เจาะรูเคสใส่น๊อตใหม่ ให้ตรงกับ psu ใส่น๊อตแค่ 2 ตัวก็พอแล้ว

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ปกติ เค้าเอาคล่ำลง พัดลมอยู่ด้านล่าง

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

เวลาประกอบก็เอาผ้าปิดตรงพัดลมไวก่อน จะได้ไมีมีอะไรหล่นลงไป

OverclockZone Member nakahahey's Avatar

แง่ว ฝืนธรรมชาติ

nologo25
    Guest

ขอบคุณทุกๆความเห็นนะครับ ^^ ไว้ว่างๆมีเวลาเปลี่ยนเอา psu ตัวเก่าที่ใส่แทนออกก่อนแล้วค่อยใส่ Raidmax 530 จะถ่ายรูปมาให้ดูกันนะครับ

OverclockZone Member rungkamnan's Avatar

สว่านช่วยท่านได้ - -

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

เข้าใจครับ เคสบางรุ้นแบบที่ผมใช้อยู่ มันทำรูน๊อตเผื่อด้วยจะคว่ำจะหงายได้หมดเลย อิอิ CM690ไง

OverclockZone Member Offkhochi's Avatar
    บางกะปิ ราม ลาดพร้าว

เจาะ สว่าน ใหม่สิท่านจะไปยากอะไร ถ้ากะไม่เคลม กะไม่ขาย ต่อ -*-

OverclockZone Member OoKengZaoO's Avatar

งืมๆ

OverclockZone Member bayz's Avatar

เคยเหมือนกันครับกับเจ้า bz-700 ต้องหงายขึ้น จะได้จัดสายสวยๆ ไฟสวยๆ แล้วก็ทำน๊อตหล่นลงไป ตกใจหมด ดีน่ะ ที่หาอะไรเขี่ยๆออกมาได้ ไม่งั้นซวยเลย

OverclockZone Member Jumpba's Avatar

^
    ^^
    ^^^
    ^^^^

ฮาฮ 530SS ผมพังไปตะกี้เอง - - ( ซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์เลย T-T )
    ได้เจ้า Gigabyte ODIN Pro550 มาแทนและ หึหึ สบายใจหน่อย อิอิ

ผมคงไม่เอาขึ้นแล้วและ V_V เอาลงดีก่า เพราะ 690 อะมันดันกลับได้ ชิ ๆๆ งอลเคส V_V
    เสียตังค์ช่วง สงกรานย์จนได้ [ = ] เศร้าใจ V_V!
    Last edited by Jumpba; 15 Apr 2009 at 21:19:05.

OverclockZone Member babybee11's Avatar

-*- เคลสสวยทนๆๆไป

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

วางๆไปเลย

มีอะไรหล่น ลงไปใน PSU ผมไม่รุด้วยนะ อิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks