Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dota ครับ ขอชื่อ สาย str int agi ที่เก่งที่สุด กันหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dota ครับ ขอชื่อ สาย str int agi ที่เก่งที่สุด กันหน่อยครับ

str ผมว่า น่าจะมี skeletonking dragonknigh
    agi ก็คง terror blade spectre phantom assassin

พวกนี้พอเกิดแล้วหยุดยากส์มาก

int ไม่ค่อยได้เล่นน่าจะ tormented soul

ผมว่าอยู่ที่ความสามารถและความถนัดของคนเล่นมากกว่าอ่ะครับ อย่างถ้าให้ผมเล่น skel เนี่ยะ ยอมรับว่าตายอย่างน้อย4-5ครั้ง เพราะผมเล่นแล้วไม่สนุกกะมันเป็นอย่างมาก ไม่รู้ทำไม ถ้าเอาในความเห็นผมนะ
    Str "Lycathrope" "Life Stealer" "Treant Protector"
    Agi "Phantom Assassin" "Spectre" "Faceless Void"
    Int "Undying" "tormented Soul" "Dark Seer"

ถ้าเอาที่เล่นละปวดหัวสุดก้อ Meepo ครับ ลองดู จะติดจาย
    (ต้องการหลายนิ้วในการกดคีย์ลัด555+)

Comment

Meepo คนเล่นเป็น เล่นเก่งนะ เล่นยากส์น่าดู

Dark Seer นิเล่น พร้อมกับ terror blade spectre phantom lancer ใครเจอละปวดหัวกันน่าดู

Comment

ไม่มีตัวไหนเก่งสุดหรอกครับเกมนี้ เเล้วแต่คนชอบ
        เน้นคอมโบ เป็นทีมดีกว่า มันส์ดี

Comment

Heros ทุกตัวเก่งไม่เหมือนกันครับ
          ไม่มีตัวไหนเก่งสุด

อยู่ที่ Balance ของทีม ทักษะการเล่นของตน+เพื่อนร่วมทีม

และ TeamWork สำคัญที่สุด

ต่อให้เราเก่งยังไง ถ้าทีมเราเล่นไม่เก่ง ก็ดับทั้งนั้นแหละครับ

Comment

เอาตามความคิดก็พอคับ

Comment

Techies มั๊ง กดใช้ท่าไม้ตายทีเดียว ฆ่าได้ทั้งกลุ่ม

ปล. ตูเพิ่งเล่น อย่ามาหาเรื่องโผมมม

Comment

เทพสมัยเก่าต้องยกให้ spectre ออกมาแรกๆนี่นรกมาก

ตัวที่ปรับสกิลแล้วก็ยังนรก มี Heart สักลูก + bf pa มาคริใส่เจอสะท้อนเข้าไป Pa นอนเอง

แต่ตัวล่านี้ อ่อนลงเยอะ

ล่าสุดผมว่า death prophet ครับ ได้ Heart เมื่อไหร่ นี่สบายเลย

แต่เก่งขนาดไหน เจอ teamwork เข้าไปก็จบ

สาย agi troll warlord ตอนเกิดมี ดูดเลือดใหญ่ บัตเตอร์ฟลาย 2 ค้อนมึน BKB คิดว่านี่คงน่ากลัวที่สุดแล้ว 3-1 นี่มีลุ้นเลย

Comment

troll มี bkb ก็แทบจะโหดแล้วนะ

Comment

Int > ผีปอบ ( death prophet ) ผีมาทีหลอน @,@

Comment

ส่วนตัวนะครับ ผมเข้าใจว่า จขกท. คงอยากได้คำตอบ

มากกว่าการมาบอกว่า อยู่ีที่ทีม อยู่ที่ฝีมือ

เปลี่ยนเป็นถามว่า ชอบตัวใหนมากกว่า พร้อมเหตุผลดีกว่า

ส่วนตัวผม

STR สลาด้า(อานาคอนด้า) บ้าละห่ำ(หมูกระทะ)

AGI ทอวอหลอด(ขวานบิน) แฟเรทว๊อย(หมึกย่าง)

INT Lich(กระดูกเย็น) ดิสตอเยอร์(คฆุตซี่)

ประมาณนั้นครับ อิอิ

Comment

ผมว่าเกมนี้ไม่มีตัวที่เก่งที่สุดหรอก เพราะแต่ละตัวก็มีตัวแพ้ทางของ มัน แล้วก็ขึ้นอยู่กับ teamwork ด้วย
                        ปล.เล่นไปเรื่อยๆจขกท.จะเข้าใจจุดนี้เอง

Comment

แล้วอย่าคิดว่า ตัวที่ เก่งเทพๆ ตอนท้าย จะเกิดง่ายเหมือน stable map เก่าแล้วนะคับ

ใครเลือก void / TB / troll / PL พวกนี้ผมแทบอยากจะด่าเลยคับ

ถ้าไม่เก่งจริง พวกที่เลือก hero แบบนี้มา จะ ATM ทั้งสิ้น

str Axe คับช่วงก่อนกำลังฮิต ตัวตีใกล้แทบทุกตัวสู้ไม่ได้
                          agi Riki คับช่วงนี้กำลังฮิตเลย พอ เวล 6 ปุ๊ป สบายวิ่งไปวิ่งมา ถ้าไม่ gem
                          int ezalor เก่งขึ้นแทบว่าเทพเลยละคับ 2 : 1 ใน lane ได้สบายมากๆ

สุดท้ายก็อยู่ที่ฝีมือ ของคนในทีม และ teamwork
                          gg Game Grean 5555555555+

Comment

ตัวไหนก็เก่งได้ครับ ถ้ารู้จัก "ใช้ให้เป็น"

Comment

ของผมชอบเล่นสายเดอะ Runner เลยชอบเล่นแต่ตัวพวกนี้และคิดว่าเก่งมากๆครับ

Str มองว่า Bristlebackหมูเทพ , Omniknight
                              Agi มองว่า Rikimaru , Blood seeker
                              Int มองว่า Stom Spiritแพนด้าฟ้า , Darkseer

Comment

Working...
                              X