Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเพิ่มแรมสอบถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเพิ่มแรมสอบถามหน่อยครับ

ตอนนี้ผมใช้ 1g*2 bus800 ของ kington อยากจะมาอัพเพิ่มเป็น 2g*2 ราคาประมาณเท่าไรหรอครับ แล้วความแตกต่างจาก 1g*2 มันต่างกันเยอะไหมครับ หรือว่าซื้อมาเพิ่มเป็น 1g*4 ตัวดีครับ
    ผมใช้ บอด p5k e7200 hd4850 psu460 อ่าครับ

2G ราคาแถวละ 700 กว่าได้มั้งครับ ไม่แน่ใจ

ใช้ 2x2G ดีกว่าครับ

Comment

spec เครื่องท่าน แรงพอตัวอยู่คับ แต่เรื่องแรม มันจะคุยกันคนละแนว นิดนึง กับ ส่วนอื่น ๆ น่ะคับ

คือ... ตามจริงแล้ว แรมคือ หน่วยความจำที่เราเอาไวใช้เป็นพื้นที่ ในการเปิดโปรแกรมต่าง ๆ ที่จะถามคือ

ท่านใช้งานอะไรมั่งอ่ะคับ ปกติเล่นเกม ทำงาน 2G bus 800 ก็เยอะแล้วอ่ะคับ...

(สังเกตุตอนเครื่อง Full Load กด Task Manager ดู CPU วิ่งเต็ม 100 ส่วนแรม ยังพอมีที่ว่าง)

ถัดมาเรื่อง ราคา เด๋วนี้ DDR2 ถูกลงมาเยอะครับ มีโปรโมชั่นอยู่หลายร้านที่ 2G*2/800 อยู่ที่ 2000 เองจ้า

ถัดมาเรื่อง แบ่งเป็น 1*4 กับ 2*2 อันไหนดีกว่ากัน ถ้าจำไม่ผิด 2*2 น่าจะดีกว่านะคับ เพราะมันแบ่งงานแค่ 2 ส่วน

แบ่งงานเยอะ เสียเวลากว่า มั้ง? *0* (อันนี้ไม่ชัวคับ รอผู้รู้อีกทีคับ)
      Last edited by pokot; 15 Dec 2008, 12:53:24.

Comment

ฟามรู้ ๆ จด ๆ

Comment

ใช้ window กี่ bit ? ถ้า ใช้ เเค่ 32bit เท่าเดิม พอเเล้วไม่มีประโยชน์ ที่จะใส่เกิน 3g window 32 bit รับได้เเค่ 3g

Comment

ขอบคุณมาก ๆ ครับ แต่ขอถามอีกนิดถ้าจะดู window ว่า 32 หรือ 64 ดูตรงไหนหรอครับ - -

Comment

Working...
            X