Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีPC 2 ตัวกับADSLของBBใช้อะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีPC 2 ตัวกับADSLของBBใช้อะไรดีครับ

ตอนแรกก็มีคอมแค่เครื่องเดียวและใช้เน็ทของ BB อยู่ คราวนี้ได้เครื่องใหม่มาก็เลยอยากใช้เน็ตพร้อมกันทั้ง 2 เครื่อง แต่ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย ช่วยแนะนำทีครับ

1. เครื่องแรกเป็นรุ่นเก่าเวลาต่อเน็ตต้องผ่านทาง USB เท่านั้นอ่ะครับ
    2. เครื่องใหม่ไม่อยากใช้ผ่านทาง USB เพราะเคยได้ยินว่าผ่าน USB ต้องใช้โปรแกรม

ช่วยแนะนำว่าต้องใช้อะไรดี รุ่นไหนบ้าง ขอราคาถูกที่ใช้แบบธรรมดาพอครับ
    ขอบคุณมากครับ

ใช้เราเตอร์มาแชร์เน็ตครับ(สายแลน) เลือกที่มีช่องพอต่อการใช้งาน

ลองสอบถามราคา+อุปกรณ์ที่ต้องใช้ที่ร้านที่ท่านจะไปซื้อก็ได้ครับ

ถ้าเครื่องเก่าไม่มีช่องแลน ก็ซื้อแนนการ์ดpciมาเสียบเพิ่มได้ครับ

Comment

สรุปคือ เครื่องเก่าต้องไปใส่การด์เเลน
      แล้วก็ซื้อเร้าเตอร์ที่เป็นสายแลน
      ถูกต้องมั้ยครับ
      แล้วเวลาซื้อเร้าเตอร์นี้มันจะแถมสายแลนหรือเปล่าครับ
      หรือว่าต้องซื้อเอง ช่วยแนะนำทีครับ

Comment

Originally posted by asurada View Post
        สรุปคือ เครื่องเก่าต้องไปใส่การด์เเลน
        แล้วก็ซื้อเร้าเตอร์ที่เป็นสายแลน
        ถูกต้องมั้ยครับ
        แล้วเวลาซื้อเร้าเตอร์นี้มันจะแถมสายแลนหรือเปล่าครับ
        หรือว่าต้องซื้อเอง ช่วยแนะนำทีครับ
        1. แม่นแล๋ว....
        2. ไม่แถม

ว่าแต่ใช้ BB แล้วได้ router รุ่นไหนมาครับ ถ้าอยากประหยัดหน่อยก็ซื้อ hub มาต่อกับ
        router ของ BB ก็ได้ครับ
        Last edited by inkkie; 16 Feb 2007, 09:31:19.

Comment

ผมจำไม่ค่อยได้ครับ น่าจะ star900 หรืออะไรเนี่ยแหละครับ

Comment

Working...
          X