Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่อง ATi Overdrive ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่อง ATi Overdrive ครับ

4850 ICEQ Turbo ครับ
    ผมใช้ Auto tune แล้วมันไปสุดที่ 690 / 1160 อุณหภูมิ 67 ครับ แล้วมันก็ค้างไปแวบนึง
    แล้วก็ออกมาหน้าเดิม จากนั้นผมเลยลองเอาค่าที่ได้ ไปกด Test Custom Clock ดู
    ปรากฎว่ามันไม่ผ่าน ผมอยากถามว่า
    1. ถ้าไม่ผ่านเราไม่สามารถใช่ค่านั้นได้เลยใช่ไหมครับ
    2. ปรับเอง (ไม่ใช้ Auto ) ถ้าเทสผ่านที่ค่าไหน เรายึดค่านั้นใช้ได้เลยใช่ไหมครับ
    ถ้าอุณหภูมิไม่ร้อนเกินสัก 70 Clock ไปนานๆมีผลต่อการ์ดไหมครับ
    ขอบคุณมากครับ

ปล. มันสามารถล๊อกไว้เหมือนเดิมได้ไหมครับ ตัว Overdrive เนี่ยครั
    ปล2. ทำไมผมรู้สึกว่ามันกระตุกกว่าเดิมอีกแฮะ -*- ใน Crysis ด่านที่ทำลายรถถังสองคัน ปรับเต็ม
    Last edited by Silent.ich; 15 Dec 2008, 10:53:40.

งานเข้าเลยครับ กระตุกกว่าเดิมครับ งงเลย ลงไดร์ฟเวอร์ใหม่ก็ยังกระตุก
    ปกติเล่นเดวิล ปรับ Vsync ได้ลื่นไม่มีปัญหา
    พอOVCไปแล้ว กลับมาเหมือนเดิมแล้ว แต่พอเปิด Vsync กลายเป็นกระตุกมากๆเลยครับ
    ผมควรทำยังไงดีครับเนี่ย T_T
    ตอน Auto Tune ความร้อนมันยังไม่เกิน 65 เลยน่ะครับ เศร้า
    ถ้าเป็นไรไปแบบนี้เคลมการ์ดได้ไหมอะครับ

Comment

รบกวนทีครับ จนปัญญาแล้วครับ ขอบคุณครับ

Comment

ผมใช้ ซิ้งค์ REF ปรับได้ 700/1150 ครับ IDLE 49-52

LOAD 80-85

Comment

ปรับซัก 670-680/1100...พอ...ปรับรอบ 60-70....

Comment

Working...
          X