Announcement

Collapse
No announcement yet.

review LCD TV TCL 32" L32E62A3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• review LCD TV TCL 32" L32E62A3

review LCD TV TCL 32" L32E62A3

เป็นทีวียี่ห้อดังจากจีนครับ สามารถรับ input ได้หลากหลายรูปแบบ ไม่ว่าจะเป็น hdmi vga av attenna component
    เรามาชมกันดีกว่าว่าจะคุ้มค่าราคาแค่ไหน กับค่าตัว 9900 บาท

รูปร่างหน้าตาภายนอกและภาพจาก Free Tv ครับ อาจจะไม่สวยเท่ายี่ห้อดังๆครับ แต่ก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไรมากมาย

ต่อมาเป็นรูป remote จากการใช้งานค่อนข้างใช้งานยากนิดหน่อย ต้องศึกษากันพอสมควรเลย

sticker บอกรุ่นหลังเครื่อง

ปุ่มเปลี่ยนช่องและเลือก input ข้างเครื่อง

ในโหมด vga pc-input จะปรับได้ชัดที่สุดที่ความละเอียด 1280*768 ถ้าปรับเกินภาพจะเบลอครับ โหมดนี้ชัดที่สุด

สองภาพนี้เป็นหนัง hidef 1080 บอกได้คำเดียวว่าแจ่ม

ภาพจากทรูวิชชั่นครับ

ลองตัดสินใจกันดูละกันครับใครที่กำลังมองหา lcd tv ผมว่ามันคุ้มดีกับค่าตัว 9900 บาท เล่นเน็ทก้อดี ดูหนังจอใหญ่สะใจดีครับ ถ้าเอามาดูฟรีทีวีกับ av ผมว่ามันยังไม่ค่อยชัด ภาพมันไม่ค่อยเป็นธรรมชาติ แต่ถ้าเอามาต่อคอมหรือต่อ hdmi หล่ะสุดยอดเลยครับ แต่ตัวนี้ต่อคอมผ่าน hdmi ไม่ดีครับ มันไม่รับ native

ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยนะครับ เพิ่งรีวิวเป็นครับแรก

Video TCL LCD1 TV click here

Video TCL LCD2 TV click here
    Last edited by norradach; 17 Dec 2008, 00:46:14.

เยี่ยมครับ ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆครับ

Comment

เข้ามาดัน น่าสนใจดีครับ ดูแล้วน่าจะดีกว่าตัว Alpha

Comment

ดันๆๆ แหล่มเลยย

Comment

กำลังเล็งๆอยู่เลย ถ้าใช้ hdmi จะได้ความระเอียดที่เท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by tazmako View Post
            กำลังเล็งๆอยู่เลย ถ้าใช้ hdmi จะได้ความระเอียดที่เท่าไหร่ครับ
            hdmi ถ้าต่อเครื่องเล่นหนังรับได้ถึง 1080 ครับสีสดมาก แต่ถ้า hdmi ต่อคอมทุกโหมด ตัวหนังสือจะไม่ชัด

Comment

^^ แจ่ม ๆ พี่ อิอิ

ลุย ๆๆ ทำ หวิว ๆๆ ต่อไป ^^

Comment

กะลังเจ้าตัวนี้อยู่พอดีเลย ขอบคุณมากครับ

Comment

มาดูรีวิวไส้ในกันดีกว่า

Comment

มาดูใส้ในต่อ

รูปแผงวงจรรับและประมวลผลภาพ

ใช้ panel ของ samsung ซะด้วย

สายสัญญาณภายใน

ภาพภายในโดยรวม

Comment

เยี่ยมครับ ว่าแต่เปิดมาดูเฉยๆหรือครับ ไม่ได้มีปัญหาอะไรใช่มั้ยครับ

Comment

Originally posted by tontaro View Post
                        เยี่ยมครับ ว่าแต่เปิดมาดูเฉยๆหรือครับ ไม่ได้มีปัญหาอะไรใช่มั้ยครับ
                        ไม่มีปัญหาอะไรครับแค่อยากดูข้างในมันว่าเป็นยังไง

Comment

big Cเอามาลดอีกแล้วครับ ถึงวันที่24ธันวาคมนี้ครับ

Comment

บอร์ดรุ่นเดียวกันกับ 32m62a3

Comment

แหล่มเลยครับ

Comment

Working...
                              X