overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: ขอคำแนะนำ OC 5000+ Black Edition กับ MB Abit AX78

meenakhom2007's Avatar

Default ขอคำแนะนำ OC 5000+ Black Edition กับ MB Abit AX78

สวัสดีครับท่านผู้รู้ ประกอบเสร็จ เล่นได้ไม่ถึงเดือน ก็เลยอยากขอคำแนะนำหน่อยครับ

ขอยู่ที่ 3.0 MHz ก็ยังดีครับ ผมแรม 1*2 G เด๋วเรื่องยี่ห้อ จะไปดูก่อง

แรมผมเป็น PARTIOT 4-4-4-12 2GB (1*2 ) 800 MHz

แบบ Basic เลยนะครับ พึ่งกลับเนื้อกลับใจ มาใช้ AMD

ขอขอบคุณกับทุก ๆ คำตอบครับ

Last edited by meenakhom2007; 15 Dec 2008 at 20:13:53.

OverclockZone Member nikom1806's Avatar
    ถ.มิตรภาพ อ.สูงเนิน จ.นครราชสีมา

15x200=3.00
    standart of 6000+

ok

ขอบคุณครับ ความจริงเราสามารถปรับให้ก้าวกระโดดได้เลยใช่มั้ยครับ

ไม่ต้องค่อย ๆ ปรับ หรื่อว่าาอย่างไร

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ลดตัวคูณลงมาที่ 11 หรือ10 ครับ ดันบัสขึ้นไปครับ ยิ่งบัสสูงยิ่งแรงครับ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

รอชมความแรงครับ

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    ลดตัวคูณลงมาที่ 11 หรือ10 ครับ ดันบัสขึ้นไปครับ ยิ่งบัสสูงยิ่งแรงครับ
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำเจ้าาาา เด๋วจะไปลอง

ลืมถามไป ปรับตรงนี้ที่เดียวเหรอท่าน ตรงอื่นไม่ต้องไปปรับ ใช่หรือเปล่าาา

Quote Originally Posted by อิมพีเรียล View Post
    รอชมความแรงครับ
    รอก่องนะท่าน คนยังไม่เคย..หุหุ
    Last edited by meenakhom2007; 15 Dec 2008 at 12:48:49.

OverclockZone Member cyberwizard's Avatar
    ย้ายมา กทม แล้ว

ผมก็กำลังclock ได้ผลไงเด่วลองเอามาแบ่งกันดูน่ะครับ

Quote Originally Posted by cyberwizard View Post
    ผมก็กำลังclock ได้ผลไงเด่วลองเอามาแบ่งกันดูน่ะครับ
    ้ได้ครับท่าน ยังไม่ได้ลองเลย ครับ ใช้รุ่นเดียวกันเลยเหรอครับ

เด๋ว ๆ ตอนนี้มือกะลังสั่น ๆ อยู่เลย ยังไม่กล้าอ่ะ เสีียว.....อิอิ

OverclockZone Member cyberwizard's Avatar

Quote Originally Posted by meenakhom2007 View Post
    ้ได้ครับท่าน ยังไม่ได้ลองเลย ครับ ใช้รุ่นเดียวกันเลยเหรอครับ

เด๋ว ๆ ตอนนี้มือกะลังสั่น ๆ อยู่เลย ยังไม่กล้าอ่ะ เสีียว.....อิอิ

ไม่ต้องเสีวครับ อัดไป ไหม้ก็ร้อง อิอิ

Quote Originally Posted by cyberwizard View Post
    ไม่ต้องเสีวครับ อัดไป ไหม้ก็ร้อง อิอิ
    แหม...ท่าน คนยังไม่เคย ต้องค่อย จิ... ตอนนี้ลองแล้ว ร้องเลย เข้าไม่ได้

เด๋วเอารูปมาให้ดู หุหุ

มาแล้วครับท่าน ตอนแรกก็ยังไม่ได้ลดเลย เอาตัวเก่า คิดว่าค่อย ๆ ไปทีละนิด

ปรับไปที่ 13*220=2860 ปรากฏว่าเข้าวินโดว์ไม่ได้ครับ มันบอกว่า ซีพียูร้อนไป

ผมก็เลยลองปรับลงมาเป็น 13*210= 2730 ของเดิม พอเปลี่ยนมาตรงนี้

เข้าได้ปกติ อ่า ก็เลย ยังไม่กล้าปรับมากเลย อิอิ

เป็นที่ซิ้งด้วยหรือเปล่าครับ ผมใช้ของ 6000+ ยังไงก็ช่วยแนะนำต่อด้วยนะครับ
    รูป รูป

FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

นี่ซิ้งเดิมๆ ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=352344

ผมว่าของท่าน 3.0 นี้ง่ายมากครับ ไม่เกินความสามารถของ อุปกรณ์ครับ แต่ต้อง ปรับใบออสนิดหน่อยครับ

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    นี่ซิ้งเดิมๆ ครับ

ผมว่าของท่าน 3.0 นี้ง่ายมากครับ ไม่เกินความสามารถของ อุปกรณ์ครับ แต่ต้อง ปรับใบออสนิดหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ ใช่แน่เลย ต้องเข้าไปปรับอีกมากเลย ในใบออส เพราะเจ้าของเดิมทำไว้ที่ 3.2 G

แต่ของเขาเปลี่ยนซิ้งครับ ตอนนี้ยัีงไม่ไ้ด้โมแรมด้วย เห็นพี่เขาบอกว่างั้น

ตรงนี้ล่ะครับ งานเข้าเลย มะรู้ต้องไปตรงใหนบ้าง ตอนเย็นว่าจะไปอัดอีกรอบ

OverclockZone Member Yakuza_ขาลีบ's Avatar
    เฮือนข่อยยู่สกล

ลองปรับดูคับ
    300*10 Vcore 1.40 หรือมากกว่านี้ ทดแรมลงมา 333 หรือ 667 คับ ปรับ CL 4-5-5-15 2T
    นอกนั้นออโต้ลองดูคับ อ๋อๆๆๆเพิ่มไฟแรมด้วยคับ ผมก็มั่วๆๆนะ อิอิ

ของผม290*11แล้วน่ะครับ ลองปรับไปเรื่อยๆอ่ะ ของท่านถึงไหนแล้ว แต๊บอ่ะยัง อิอิ

Quote Originally Posted by Yakuza_ขาลีบ View Post
    ลองปรับดูคับ
    300*10 Vcore 1.40 หรือมากกว่านี้ ทดแรมลงมา 333 หรือ 667 คับ ปรับ CL 4-5-5-15 2T
    นอกนั้นออโต้ลองดูคับ อ๋อๆๆๆเพิ่มไฟแรมด้วยคับ ผมก็มั่วๆๆนะ อิอิ
    เย็นนี้กะว่าจะไปลองอีกยก เห็นพี่เขาแนะนำอย่างนี้เหมือนกัน เพราะว่าที่ทำเมื่อวาน แรมมัน Auto หมดเลย

คิดว่าจะทำเป็นยก ๆ ไป จะได้เป็นประสบการณ์ด้วย

ของผม290*11แล้วน่ะครับ ลองปรับไปเรื่อยๆอ่ะ ของท่านถึงไหนแล้ว แต๊บอ่ะยัง อิอิ
    แต๊บ แล้วจะมาบอกเน้อ....อิอิ

วันนี้กลับมาก็มาทำตามคำแนะนำเลยครับ จากปกติ ที่เราตั้งแรมไว้เป็น Auto

ก็มาปรับตามค่าที่ CPU-Z อ่านได้ มันก็เลย ดันได้อีกครับ เด๋วชมรูปละกัน

วันนี้ดีใจอ่ะ ดันแล้ว บู๊ตเครื่องได้ อิอิ
    รูป รูป

จะไปต่อไหมครับ ถ้าไปต่อ ก็ขอดูหน้า memory หน่อยครับ

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

เอา 3.5 GHz เลยครับ ตั้งแรม 667 ไฟ 1.6 ตัวคูณ 13 มั้ง เดี๋ยวต้องไปดูก่อน เดี๋ยวโพสหน้า CPU-Z ให้

จะไปต่อไหมครับ ถ้าไปต่อ ก็ขอดูหน้า memory หน่อยครับ
    ไปต่อครับ เมื่อตอนเย็นพอทำแล้วผ่าน เลยได้ใจ จาก 2.8 ต่อไปเป็น 3.0 เลย

ก็ Test ทิ้งไว้ทั้งคืนเลย อยากถามท่านวิกรหน่อยครับ โปรแำกรมที่ผมทดสอบนี้

เรารู้ได้ไง ว่า OC ผ่าน เพราะผมไม่ได้ถามพี่เขาว่าดูยังไง (กำ ...จิงๆๆ)

แต่ทิ้งไว้ยันเช้า ต้องปิดก่อง เพราะต้องมาทำงานครับ ส่วนหน้า เมม ฯ

เดี๋ยวตอนเย็นจะเอามาให้ดูนะครับ ยังก็ฝากดูด้วยนะครับ ว่าต้องทำไงบ้าง

มีรูปครับ

Quote Originally Posted by visionnet View Post
    เอา 3.5 GHz เลยครับ ตั้งแรม 667 ไฟ 1.6 ตัวคูณ 13 มั้ง เดี๋ยวต้องไปดูก่อน เดี๋ยวโพสหน้า CPU-Z ให้
    เอางั้นเลย..เหรอท่าน เด๋วเอากลับไปคิดก่องง

รูปครับ
    รูป รูป
    Last edited by meenakhom2007; 17 Dec 2008 at 08:14:11.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks