Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ OC 5000+ Black Edition กับ MB Abit AX78

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ OC 5000+ Black Edition กับ MB Abit AX78

สวัสดีครับท่านผู้รู้ ประกอบเสร็จ เล่นได้ไม่ถึงเดือน ก็เลยอยากขอคำแนะนำหน่อยครับ

ขอยู่ที่ 3.0 MHz ก็ยังดีครับ ผมแรม 1*2 G เด๋วเรื่องยี่ห้อ จะไปดูก่อง

แรมผมเป็น PARTIOT 4-4-4-12 2GB (1*2 ) 800 MHz

แบบ Basic เลยนะครับ พึ่งกลับเนื้อกลับใจ มาใช้ AMD

ขอขอบคุณกับทุก ๆ คำตอบครับ

Last edited by meenakhom2007; 15 Dec 2008, 20:13:53.

15x200=3.00
    standart of 6000+

ok

Comment

ขอบคุณครับ ความจริงเราสามารถปรับให้ก้าวกระโดดได้เลยใช่มั้ยครับ

ไม่ต้องค่อย ๆ ปรับ หรื่อว่าาอย่างไร

Comment

ลดตัวคูณลงมาที่ 11 หรือ10 ครับ ดันบัสขึ้นไปครับ ยิ่งบัสสูงยิ่งแรงครับ

Comment

รอชมความแรงครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            ลดตัวคูณลงมาที่ 11 หรือ10 ครับ ดันบัสขึ้นไปครับ ยิ่งบัสสูงยิ่งแรงครับ
            ขอบคุณสำหรับคำแนะนำเจ้าาาา เด๋วจะไปลอง

ลืมถามไป ปรับตรงนี้ที่เดียวเหรอท่าน ตรงอื่นไม่ต้องไปปรับ ใช่หรือเปล่าาา

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
            รอชมความแรงครับ
            รอก่องนะท่าน คนยังไม่เคย..หุหุ
            Last edited by meenakhom2007; 15 Dec 2008, 12:48:49.

Comment

ผมก็กำลังclock ได้ผลไงเด่วลองเอามาแบ่งกันดูน่ะครับ

Comment

Originally posted by cyberwizard View Post
                ผมก็กำลังclock ได้ผลไงเด่วลองเอามาแบ่งกันดูน่ะครับ
                ้ได้ครับท่าน ยังไม่ได้ลองเลย ครับ ใช้รุ่นเดียวกันเลยเหรอครับ

เด๋ว ๆ ตอนนี้มือกะลังสั่น ๆ อยู่เลย ยังไม่กล้าอ่ะ เสีียว.....อิอิ

Comment

Originally posted by meenakhom2007 View Post
                  ้ได้ครับท่าน ยังไม่ได้ลองเลย ครับ ใช้รุ่นเดียวกันเลยเหรอครับ

เด๋ว ๆ ตอนนี้มือกะลังสั่น ๆ อยู่เลย ยังไม่กล้าอ่ะ เสีียว.....อิอิ

ไม่ต้องเสีวครับ อัดไป ไหม้ก็ร้อง อิอิ

Comment

Originally posted by cyberwizard View Post
                    ไม่ต้องเสีวครับ อัดไป ไหม้ก็ร้อง อิอิ
                    แหม...ท่าน คนยังไม่เคย ต้องค่อย จิ... ตอนนี้ลองแล้ว ร้องเลย เข้าไม่ได้

เด๋วเอารูปมาให้ดู หุหุ

Comment

มาแล้วครับท่าน ตอนแรกก็ยังไม่ได้ลดเลย เอาตัวเก่า คิดว่าค่อย ๆ ไปทีละนิด

ปรับไปที่ 13*220=2860 ปรากฏว่าเข้าวินโดว์ไม่ได้ครับ มันบอกว่า ซีพียูร้อนไป

ผมก็เลยลองปรับลงมาเป็น 13*210= 2730 ของเดิม พอเปลี่ยนมาตรงนี้

เข้าได้ปกติ อ่า ก็เลย ยังไม่กล้าปรับมากเลย อิอิ

เป็นที่ซิ้งด้วยหรือเปล่าครับ ผมใช้ของ 6000+ ยังไงก็ช่วยแนะนำต่อด้วยนะครับ
                      Attached Files

Comment

นี่ซิ้งเดิมๆ ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=352344

ผมว่าของท่าน 3.0 นี้ง่ายมากครับ ไม่เกินความสามารถของ อุปกรณ์ครับ แต่ต้อง ปรับใบออสนิดหน่อยครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          นี่ซิ้งเดิมๆ ครับ

ผมว่าของท่าน 3.0 นี้ง่ายมากครับ ไม่เกินความสามารถของ อุปกรณ์ครับ แต่ต้อง ปรับใบออสนิดหน่อยครับ
                          ขอบคุณครับ ใช่แน่เลย ต้องเข้าไปปรับอีกมากเลย ในใบออส เพราะเจ้าของเดิมทำไว้ที่ 3.2 G

แต่ของเขาเปลี่ยนซิ้งครับ ตอนนี้ยัีงไม่ไ้ด้โมแรมด้วย เห็นพี่เขาบอกว่างั้น

ตรงนี้ล่ะครับ งานเข้าเลย มะรู้ต้องไปตรงใหนบ้าง ตอนเย็นว่าจะไปอัดอีกรอบ

Comment

ลองปรับดูคับ
                            300*10 Vcore 1.40 หรือมากกว่านี้ ทดแรมลงมา 333 หรือ 667 คับ ปรับ CL 4-5-5-15 2T
                            นอกนั้นออโต้ลองดูคับ อ๋อๆๆๆเพิ่มไฟแรมด้วยคับ ผมก็มั่วๆๆนะ อิอิ

Comment

ของผม290*11แล้วน่ะครับ ลองปรับไปเรื่อยๆอ่ะ ของท่านถึงไหนแล้ว แต๊บอ่ะยัง อิอิ

Comment

Working...
                              X