Announcement

Collapse
No announcement yet.

โหลดเข้าเกม GTA IV แล้วเด้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โหลดเข้าเกม GTA IV แล้วเด้ง

คือ พอผมเข้ากดเข้าเกมไปได้น่ะคับ

แล้วพอผมกด Start

แล้วพอ มันโหลดเข้าเกม

ผมก็เด้งมาหน้าเดสทอปเลย

มันเป็นที่อะไรคับผม

ช่วยทีคับผม

T T

Comment

ดัีนๆๆๆๆๆคับผม ช่วยทีคับ

Comment

เสป็ค คอม ครับ

ผม 4000+๑2.6
        เเรม 2 G
        3850 256/265

เล่นได้ครับเเต่ภาพหยาบ
        ติดตั้ง Rockstar Games Social Club ยังครับ

Last edited by heroin; 15 Dec 2008, 11:07:41.

Comment

Originally posted by introreroy View Post
          คือ พอผมเข้ากดเข้าเกมไปได้น่ะคับ

แล้วพอผมกด Start

แล้วพอ มันโหลดเข้าเกม

ผมก็เด้งมาหน้าเดสทอปเลย

มันเป็นที่อะไรคับผม
          ขอรายละเอียดสเป็คคอมด้วยครับ และ ลอง ไม่ต่อnet เข้าเล่นดู

Comment

Originally posted by heroin View Post
            เสป็ค คอม ครับ

เเรม 2 G

เล่นได้ครับเเต่ภาพหยาบ
            ติดตั้ง Rockstar Games Social Club ยังครับ

ภาพหยาบ นี้ผมก็เป็นครับ ต้องทำใจ ลองปรับใน option เกมดู แล้ว หา ค่าที่ให้ภาพดีที่สุดและไม่ กระตุก สำหรัีบเครื่องเราดูครับ.. Rockstar Games Social Club อยุ่ในแผ่นที่ 1 ครับ

Comment

ลืมดูลายเซน เสป็คท่านเเรงกว่าผมอีก * *

วิธีติดตั้งที่ผมทำมาครับ เอามาจากคนปล่อย

- เมื่อติดตั้งครบทั้ง 4 แผ่นแล้ว ให้ใช้ Crack ในแผ่นที่ 1 ลงนะครับ ก็อบปี้ไฟล์ข้างในโฟลเดอร์ Crack ทั้งหมด ไปวางทับไฟล์ชนิดเดียวกันในโฟลเดอร์ที่ติดตั้งเกมส์ ครับ

- ระหว่างเล่นให้ปิดเน็ต หรือ ถอดสาย Lan ออก หรือถ้าไม่อยากปิดเน็ต ก็ให้ อัพเดท Window - LIVE ซึ่งผมก็ใส่ให้อยู่ในแผ่นที่ 4 นะครับ

ปัญหาที่ผมทดสอบแล้วเจอ ::

คือ ตัวเกมไม่ได้ติดตั้ง Rockstar Games Social Club (หรืออาจจะเป็นที่เครื่องผมเอง เครื่องอื่นอาจจะติดตั้งพร้อมให้แล้ว ระหว่างติดตั้งก็ค่อย ๆ อ่านรายละเอียดของตัวเกมส์ ด้วยนะครับ)
              ก็ให้เข้าไปที่ แผ่น 1 ไปที่โฟลเดอร์ RGSC คลิ๊กไฟล์ setup.exe แล้วจะมีหน้าต่างขึ้นมา ให้ ติ๊กที่คำว่า Repair แล้วกด Next เพื่อติดตั้งครับ

Comment

ถ้าไม่ต่อเน็ต มันก็เล่น ผ่าน Social Club ไม่ได้อาะดิ้คับ

หรือว่าไม่เล่นผ่าน Social Club ได้คับ

Comment

เวลาเล่นผมก็ไม่ได้ต่อเน็ตนะ เอ๊ะยังไง งง

Comment

ตอนเล่นผมก็ไม่ได้ต่อเน็ตเหมือนกันครับ

Comment

เปลี่ยน เป็น Sp 3 ยังครับ

Comment

ปิด Net แล้วเข้าไป Create Login Offline ของเราในเกมแล้วไปเซพ พอเซพแล้ว
                        ครั้งต่อไปที่เล่น ก็ ไม่ต้องปิด Net ก็เล่นได้ครับ สำหรับคนโหลต Bit

Comment

ช่วยด้วยครับเข้าเล่นไม่ได้เหมือนกันลงครบหมดแล้ว คลิก Play แล้ว มันขึ้น Login to Social Club required to access online multiplayer and video uploading to Social Club TV แล้วให้กด ok

The application you are attempting to launch failed to start. This could be the result of it being blocked by Windows Parental Controls/Family Safety. Please make sure you have access to the application before trying to launch it, or contact support at www.rockstargames.com/support อย่างนี้อะครับ อยากทราบคำตอบ

Comment

ถ้าไม่ต่อเน็ต มันก็เล่น ผ่าน Social Club ไม่ได้อาะดิ้คับ

หรือว่าไม่เล่นผ่าน Social Club ได้คับ
                            เค้าให้ skip ตอน log in ไม่ใช่เหรอคับ แล้วกด play ถึงเข้าเกมส์

Comment

Originally posted by qbert View Post
                              เค้าให้ skip ตอน log in ไม่ใช่เหรอคับ แล้วกด play ถึงเข้าเกมส์
                              ช่าย..ผมก็คลิกเล่นที่ตัวนี้ถึงจะคลิก log on เข้าไปไม่ต่อเน็ตมันก็เล่นได้เหมือนกัน
                              เพราะมันจะมีให้เลือกเล่นแบบ off line ได้อีกนะจ๊ะ...ลองดูให้ดี ๆ เล่นไม่ผ่าน Social Club ก็ได้เหมือน
                              อยู่ที่ยาแก้ไอของท่าน ผมลองแล้วคลิกเล่นที่ไอค่อนเกมเลย

+++ "เสป็ค คอม ครับ

เเรม 2 G

เล่นได้ครับเเต่ภาพหยาบ "+++

สะเป็คบ้าน ๆเหมือนกันเลยงับท่าน แต่ cpu ผม x2 4600+@2.4 ไม่โอ เกมปรับให้ low/mid @800*600
                              ได้เฟรมเรตโดยรวม 12- 20 กว่า ถ้าเป็นฉากหนัง ได้เยอะครับ
                              ภาพที่ได้เหมือนกันครับ แสงเงาเป็นจุด ๆเล็ก ๆลงไดร์เวอร์เกือบทุกตัวก็ยังไม่หายยังไม่ได้ลองอัปแพท
                              เห็นบางคนอัปแล้วเจ๊งเล่นไม่ได้ก็เลยเอาไว้ก่อนท่านลองอัฟดูยังครับ

ปล.ผมใช้ ไดร์เวอร์เวอร์ 8.6 (ati) ยาแก้ไอ ของ Razor จขกท.ลองเอาไปใส่ดูครับอาจหาย แนะนำให้ลงเกมใหม่ ก่อน crack
                              ให้ก็อบปี้ไฟล์ที่คิดว่าจะโดนทับ เซพเก็บไว้ก่อนกันพลาดจะได้ไม่ต้องลงเกมใหม่ (ในหน้านั้นผมเซพไฟล์เล็ก ๆเก็บไว้ทั้งหมดเลย)
                              โหลดตัว crack 100% ตัว Fix จากค่ายต่าง ๆมาลองดูให้หมด รวมทั้งไดร์เวอร์การ์ดจอ แพทเกม เตรียมให้พร้อม
                              Last edited by chai_ubon; 20 Mar 2009, 10:47:21.

Comment

Working...
                              X