Announcement

Collapse
No announcement yet.

on M ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เจอเพื่อนแล้วตู

Comment

เหอๆ แล้ว คุณ wilkorn ก่อนหน้านี้ On MSN ได้ใช่มั้ยครับ?
      แล้วเพิ่งจะมา On ไม่ได้ ใช่หรือป่าว? ลองคลิก Repair ดูหรือยังครับ

ถ้าลองแล้วลอง Unstall MSN ออกแล้วลง Version ใหม่ล่าสุดดูอ่ะครับ
      (ผมก็เคยเปนนะไอ Keyport บ้าเนี่ย บางทีต่อเนตใหม่ก็ดันเข้าได้ บางทีบอก DNS Errorก็มี -*-)

Comment

Originally posted by Alexandrite View Post
        เหอๆ แล้ว คุณ wilkorn ก่อนหน้านี้ On MSN ได้ใช่มั้ยครับ?
        แล้วเพิ่งจะมา On ไม่ได้ ใช่หรือป่าว? ลองคลิก Repair ดูหรือยังครับ

ถ้าลองแล้วลอง Unstall MSN ออกแล้วลง Version ใหม่ล่าสุดดูอ่ะครับ
        (ผมก็เคยเปนนะไอ Keyport บ้าเนี่ย บางทีต่อเนตใหม่ก็ดันเข้าได้ บางทีบอก DNS Errorก็มี -*-)
        1. Uninstall ก็แล้ว
        2. เปลี่ยน version ก็แล้ว 7.5 , Live ผ่านมาหมดแล้วครับ
        3. Format ลง windows ใหม่ ก็ไม่หาย ครับ

Comment

ลองไปลบ temp files ดูครับ
          เข้าไปที่

c:\documents and Settings\%user%\Local Settings\Temp
          c:\documents and Settings\%user%\Local Settings\Temporary Internet Files

ทั้ง 2 Folders ลบให้หมดเลยครับ

หมายเหตุ
          %user% = ชื่อ user ของคุณนะครับ

Comment

Originally posted by สมชาย View Post
            1. Uninstall ก็แล้ว
            2. เปลี่ยน version ก็แล้ว 7.5 , Live ผ่านมาหมดแล้วครับ
            3. Format ลง windows ใหม่ ก็ไม่หาย ครับ
            ผมก็เคยเปนนะครับ แต่อยู่ดีๆ ก็หายเองประจำ เปนที่ไหนผมก็ไม่รู็นะครับ บางคนเอา MSN Mesenger มาลงแทนกลายเปนเล่นได้ ใช้ Window Live เล่นไม่ได้

(ส่วนมากถ้าผมเปนจะตัดเนตแล้วต่อใหม่มันก็หายอ่ะครับ หรือไม่ก็ Repair ซะ)

Comment

เผลอๆ เป็นที่เน็ต

Comment

เผลอๆ ลืมเสียบปลั๊ก

Comment

ประมาณนั้นครับ เผลอๆ เปนที่เนต เคย On MSN ไม่ได้ ผมโทรไปด่าองการเลย เหอๆ (มันยังตอบมาได้ว่า Hotmail ล่มหรือป่าวคะ (บ้าเรอะ!!))

ซํกพักก็ On MSN ได้ งงเหมือนกันครับ (หลังจากโทรไปโวยวายได้ไม่นานก็ใช้ได้เลย -*-)

Comment

Working...
                  X