Announcement

Collapse
No announcement yet.

E5200 2.5@4.0 ช่วยแนะนำ CPU Air Cooler ดีๆ สักตัวไม่เกิน 1300 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E5200 2.5@4.0 ช่วยแนะนำ CPU Air Cooler ดีๆ สักตัวไม่เกิน 1300 หน่อยครับ

ตอนนี้เครื่องที่ office ใช้ e5200 ครับ
    บอร์ดก็ GB EP31-DS3L

ลองลากดูเล่นๆ จาก 2.5@4.0 ครับ

แต่อุณหภูมิ Idle 52 องศา แต่ Full Load 85 องศา ขึ้นครับ (การใช้งานทั่วไปจะอยู่ที่ 65-68 องศาครับ

เลยอยากจะหาตัว CPU Air Cooler สักตัวนะครับ
    เพราะอยากใช้ที่ความเร็วนี้ (มันลื่นดี)

แต่มีงบ 1000-1300 บาท
    ช่วยแนะนำให้หน่อยได้ไหมครับ

หรือไปซื้อแค่พัดลมมาเปลี่ยนก็พอครับ (ยิ่งถูกยิ่งดีครับ)

ขอคำแนะนำด้วยครับ เพราะผมใหม่ในเรื่องการระบายความร้อนครับ

ราคา มือ 2
    TUNIQ 1300
    Cooler master Hyper 212 1000-1100 , 2พัดลม 1300

แต่เครื่องที่ออฟฟิซ อาจลากไม่ได้ถึง 4.0 หรอก ต้องมีอย่างอื่นด้วย ระบบระบายอากาศในเคส + อุปกรณ์อื่นๆ

Comment

คือว่าตอนนี้ผมลากไปที่ 4.0 แล้วครับ

แต่กลัวแต๊ป ก็เลยอยากได้ ตัว cooler ช่วยนะครับ

เห็นตัว hyper 212 น่าสนใจดีครับ แต่ซื้อที่ไหนในพันทิพครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

Comment

เห็นบางท่านบอก Busitek มีขายแต่ไม่มีราคาเลยไม่คอนเฟริ์ม มีท่านในบอร์ดขายอยู่เหมือนกันนะครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=341989 ลองดู

Comment

ขอบคุณ คุณ maxza929 มากๆ ครับ

Comment

ที่ Jedi, TK และ Hardware House สาขาที่อยู่ฝั่งตรงกับ Jedi ร้านใหญ่ก็มีครับ

Comment

งบ 1200 - 1300 ต้อง Tuniq ครับ

ไม่งั้น Hr-01 Plus + พัดลมตกประมาณ 1300 - 1500

Comment

Originally posted by matoom View Post
                งบ 1200 - 1300 ต้อง Tuniq ครับ

ไม่งั้น Hr-01 Plus + พัดลมตกประมาณ 1300 - 1500
                ตัวนี้ผมชอบมากคับ แต่ไม่มีใครขายให้เลย

Comment

สนใจ
                  Arctic-Cooling Freezer XTREME เป่าครับ ผมใช้มา10วัน ขาย1500 ครับ

Comment

เอาตัวนี้ไปใช้ก็ได้ครับ ที่ Busitek 9xx บาทเอง

Xigmatek HDT S963

ยี่ห้อนี้ราคาไม่แพงด้วยครับและเป็นระบบ Direct touch น่าใช้ครับ ถ้างบอยู่ในช่วงนี้
                    Attached Files

Comment

tuniq

Comment

Originally posted by kittin View Post
                        ตอนนี้เครื่องที่ office ใช้ e5200 ครับ
                        บอร์ดก็ GB EP31-DS3L

ลองลากดูเล่นๆ จาก 2.5@4.0 ครับ

แต่อุณหภูมิ Idle 52 องศา แต่ Full Load 85 องศา ขึ้นครับ (การใช้งานทั่วไปจะอยู่ที่ 65-68 องศาครับ

เลยอยากจะหาตัว CPU Air Cooler สักตัวนะครับ
                        เพราะอยากใช้ที่ความเร็วนี้ (มันลื่นดี)

แต่มีงบ 1000-1300 บาท
                        ช่วยแนะนำให้หน่อยได้ไหมครับ

หรือไปซื้อแค่พัดลมมาเปลี่ยนก็พอครับ (ยิ่งถูกยิ่งดีครับ)

ขอคำแนะนำด้วยครับ เพราะผมใหม่ในเรื่องการระบายความร้อนครับ
                        ซิงค์เดิมก็ได้ 4 g เลยหรือคับ

Comment

ของผมก็ 4 จิก sink เดิมแต่ไม่ค่อนนิ่งครับ

Comment

แนะนำให้รัน Orthos ดู ภูเขาไฟอาจระเบิด เลยก็ได้ อิอิ

Comment

บอร์ด GB EP31-DS3L
                              ปรับ PCI เท่าไหร่ครับ ไป 4.0 เนี้ย หรือว่าปล่อย auto

Comment

Working...
                              X