Announcement

Collapse
No announcement yet.

asus eah3870x2 มีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• asus eah3870x2 มีปัญหาครับ

คือเปิดเครื่องมายังไม่ได้ทำอะไรเลยครับ แต่gpu coreที่สอง(core 1)มันทำงาน100เปอร์เซนต์เลยครับ ทำให้อุณหภูมิสูงตลอดเลย เวลาเล่นเกมไปได้แป็บนึงเครื่องมันรีสตารท์เลยครับ เปลี่ยนไดร์ฟเวอร์ทั้งทางของasusเองหรือของati(8.11)ก็ยังไม่หาย ลองDisableไปคอร์นึงพอเปิดเครื่องมาใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม ตอนนี้วิธีแก้ปัญหาของผมคือการEnable CrossFireXไปๆมาๆให้มันเป็นปกติ ใครมีวิธีแก้ไหมครับ หรือมันเป็นของมันยังงั้น หรือต้องไปเคลม ประกันเทพด้วยดิ

เปลี่ยน Driver VGA ตัวอื่นดู (ลองหลายๆ เวอร์ชั่น)

Comment

เอ่อ ใครใช้3870x2ช่วยใช้Riva tuner แคปรูปตอนGpuMonitorมาให้ดูหน่อยจิครับว่าเป็นเหมือนกันป่าว

Comment

เคยเปนครั่งนึงปรับป๋ม บางทีก็ไม่เปนนะแว้วCFชอบหลุด ป๋ม Flash Bios หายวะงั้น ลงWinใหม่

Comment

Working...
        X