Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับเกม The sims2 ช่วยตอบหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับเกม The sims2 ช่วยตอบหน่อยครับ

ผมอยากรู้ว่า the sims2 เล่นกับx3100 ได้ไหมครับ เพราะผมลงแล้วพอกดเข้าเกมมันขึ้นว่า

ไม่สามารถหาการ์ดแสดงผลที่ใช้กับ DirectX9.0c ในระบบนี้ได้! กรุณาตรวจสอบว่าได้ติดตั้งการ์ดแสดงผลที่ใช้กับDirectX9.oc ได้ และติดตั้งไดรเวอร์ล่าสุดจากบริษัทผู้ผลิต แอพพลิเคชันกำลังจะปิด

ขอบคุณครับ

Notebook benQ S32

ช่วยตอบผมหน่อยครับ

Comment

GMA X3100 รองรับถึง DX10 ไม่ใช่หรอครับ ลองลงไดรฟเวอร์ใหม่ดู

ถ้าไม่หายคงต้องรอเรพล่าง

Comment

ครับ ผมเลยไม่รู้จะแก้ตรงไหนเลย

Comment

ลองเช็คไดรฟเวอร์กับเว็บของ Intel ดูก่อนครับ เบื้องต้น

Comment

ใช้วินโดว์ไรครับ ถ้า vista ให้หา direx x 9 ตัวใหม่มาลงก่อนครับ ถ้า xp ก็ทำเหมือนกันครับ แล้วลองอัพเดตไดร์เวอร์การ์ดจอดูครับ

Comment

เลิกเล่นครับ รอภาค 3 ดีกว่า ผมก็เล่นแต่เลิกไปแล้วรอภาค 3

ปล.อุตสาซื้อข้องแกท้มาเลย 3 กล่อง โดนไป 1500 นิดๆ แต่เล่นยังไม่คุ้มราคาเลย

Comment

ลง DirectX 9.0c อัพเดตไดรว์เวอร์การ์ดจอ และก็โหลด Patch เกมไปลงด้วยครับ น่าจะแก้ได้

Comment

ตอนนี้อัฟเดดไดรเวอร์การ์ดจอแล้ว ยังไม่หาย จะลองอัฟเดดDirectXใหม่ดูครับ

ขอบคุณทุกๆคนมากครับ

Comment

Working...
                  X