Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD4850 ตอน OC แล้วเล่นบางเกมส์กระตุกขึ้นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD4850 ตอน OC แล้วเล่นบางเกมส์กระตุกขึ้นครับ

palit hd4850 sonic ก่อนหน้านี้ ตั้งแต่driver 8.10 ขึ้นมา เจอปัญหา oc โดย ccc แม้แค่แค่10mhz ก็จอฟ้า ขึ้นเกี่ยวกับdriver ati อะไรซักอย่าง นึกว่าการ์ดตัวเองoc ไม่ไปแน่ๆ (เดิมๆมัน685/1000) ก็ใช้เดิมๆมาเรื่อยๆยัน8.12 พอดีลองหา Ati tray tool มาลง ผลคือ OC ไปแล้วครับ จอไม่ฟ้า มีให้ปรับ vcore บนโปรแกรมเลย แต่เจอปัญหา ลองเล่น pes 2009 ดู มันสะดุดๆ เหมือนเมื่อก่อนเลย ตอนใช้ตัว ref+ driver ใหม่ๆตั้งแต่8.10 พอ oc แล้วเล่นเกมส์นี้จะสะดุดๆ ไม่smooth เท่าไหร่ แต่เกมส์อื่นๆ ลื่นขึ้น ปรกติ เทส Vantage คะแนนก็ขึ้น

อยากทราบว่าใครเจอปัญหานี้บ้างครับ รู้สึกผมลองกับ riva tuner ก็เจอปัญหาจอฟ้าเหมือนกัน ต้องใช้พวกโปรแกรมอื่น ยังไม่รู้ว่าหากไม่ลง ccc แล้วจะดีกว่าเดิมหรือปล่าว

pes 2009 ติ๊กตรงวีซิ้งยังครับหรือไม่ก้อแคร๊ก

Comment

เอ่อ ถ้าไม่คล๊อกเล่นได้ปรกติหน่ะครับ เรื่อง v-synce นี่แน่นอนอยู่แล้วว่าต้องใช้

ตอนนี้ลอง gta iv อยู่ ปรกติดีครับ 1680*1050 high high ได้ avarage ที่42 ก็ใช้ได้เลยนะ

Comment

เกมส์อื่นปรกติดีครับลองทุกเกมส์ใหม่ๆ เอา pes 2009 ออกแล้ว เดี๋ยวลองลงใหม่

Comment

เเต๊ปปะครับ ^^ ของผมปกติอยู่เลย oc มันกระจุยเลยตัวเนี่ย

Comment

การ์ดตัวนั้นมันกากครับ ต้องเอามาแลกกับการ์ดของผม 55555+

Comment

บั๊ก ของ เกมส์บางเกมส์มั้งท่าน ผมใช้ 700 / 1150 ตลอดเลย

Comment

Originally posted by Farid1412 View Post
                การ์ดตัวนั้นมันกากครับ ต้องเอามาแลกกับการ์ดของผม 55555+
                ตอนนี้ไม่สนมันแล้วครับ มัวแต่เล่นเกมส์อื่น เหอๆ ลื่นมาก

ปล.เอางั้นเลยง่ะท่านฟาร์ อุๆ หากจะเอานะ ง่ายๆเลยประกันเยอะกว่าผมอีก ทำให้เจ๊ง แล้วเอาไปเครม รับรองได้รุ่นนี้แน่ๆ อุๆ sink เย็นดีนะเอ้อ การ์ดผมโดนหักประกันไปเหลือ8เดือนตอนนี้ กรรม ไม่อยากเพิ่มเงินก็ต้องโดนหัก ดูมันทำกับผมได้ T_T

Comment

Working...
                X