Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6400 เป็น Conroe ไปแล้วหรือเนี่ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6400 เป็น Conroe ไปแล้วหรือเนี่ย

งงคับ ช้วย อธิบายให้ฟังหน่อยนะคับ จะซื้ออยู่เกิดเป็บขึ้นมาซวยเลย

http://www.unlimitpc.com/upcboard/viewtopic.php?t=23910

ปกติครับ CPUZ ล่าสุด จะมองเป็น CONROE ครับ

Comment

ของผมเวอร์ชั่น1.38 เห็นเป็นCore2Duo นะ

Comment

แล้วมันต่างกันมะคับ ในการใช้งาน

Comment

อ่ะโทดทีจ้า ถูกเเล้วนี่หว่า 1.39 เพื่งเห็น

Comment

ไม่ต่างครับ มันก็ CPU ตัวเดิมครับ

Comment

Conroe ครับ E6300 ของผมด้วย เห็นว่าการจะเป็น Conroe จะต้องมีเทคโนโลยีครบ
              1. Intel 64
              2. Intel EIST
              3. Intel VT

Comment

1.38 ขึ้นไปจะมองเป็น Conroeครับ ลองใช้ 1.36ดูสิครับจะไม่ใช่Conroe ถึงแม้จะมี Intel 64 Intel EIST Intel VT

Codename Conroeเดิม จะมีL2Cache 4MBครับ

Comment

cpu-zเพี้ยนละ^^

Comment

ของผม ก็ใช้ CPU-Z 1.38 ทำไมมันยังเห็น เป็น Allendale อยู่เลยละครับ สงสัยมันไม่คิดคด

Comment

CACHE 4 MB เป็น Conroe

CACHE 2 MB เป็น Allendale

E6300 เป็น Conroe เพราะจิงๆแล้วมี CACHE 4 MB แต่ถูกปิดไว้ 2 MB

E4300 เป็น Allendale เพราะ เป็น NATIVE CACHE 2 MB

Comment

ซ้ายเป็น Conroe E6300 ขวาเป็น Allendale E4300
                        รูปจากVR-ZONE
                        Last edited by ARES; 16 Feb 2007, 12:08:35.

Comment

Working...
                        X