overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 41

Thread: Rise of the Argonauts เฮ้อ........

OverclockZone Member ittiphol's Avatar

Unhappy Rise of the Argonauts เฮ้อ........

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ภาพสวยลื่นดีมากแนวเกม Gothic + MASS EFFECT

เกมไม่มีอะไรมากเลยครับ เดินหน้า - ฆ่าฟัน แค่นั้นเลยครับ อัพอะไรไม่ได้เลย งงมากๆ พลังก็ไม่มี สงสัยไม่มีการตาย กว่าจะออกนอกเมืองได้ คุยแหลกกก

เข้าเมนูไปก็ไม่มีอะไรเลย ตอนนี้ ได้ฆ้อนอันใหม่ ได้ชุดเกราะใหม่ ตอนนี้อยู่บนเรือแล้ว

ไม่รู้ว่ามีอะไรอีกนะ ไม่น่าโหลดมาเลย 8 กิก

OverclockZone Member destinyair's Avatar

ยังไม่ได้ลองเลย

OverclockZone Member ZatanBoy's Avatar

ตกลงมันดีหรือว่าไม่ดีเนี่ย

เห็นที่เว็บบิทเหมือนกันแต่ยังไม่โหลด

OverclockZone Member peeman's Avatar

-*- อัพได้ไม่ใช่เหรอครับ สกิลของเทพไง ลองกด Esc หัวข้อ Aspect(ล่างสุดขวามือน่ะ) มันจะมี God power

แล้วลองดูหมวด control จะเห็น ปุ่มบังคับการเรียกใช้ God power ได้ด้วย อาจต้องเล่นไปหลังๆ ุถึงจะมีให้ใช้...มั้ง- -

ผมว่าน่าจะมีการตายนะ ลองให้เจสันโดนฟันบ่อยๆจิ แผลจะเยอะขึ้นจนตาย...มั้ง- -

ที่จริงมันมีบอกอยู่ใน Esc>Map นะ ว่าเราต้องไปคุยกับใคร ที่ไหน หัวข้อจะแสดงออกมาให้ดูเป็นจุดกลมๆ
    แต่ฉากแรกจะไม่มี แต่ตอนฆ่า Assissian เสร็จมันจะมีให้ดู

ผมว่าเกมก็ดีนะ ภาพสวยเลยทีเดียว ฆ่ากันเลือดสาด

ปล. ไอคุยแหลกน่ะ ยิ่งดี ทำให้ได้สกิลของเทพเพิ่มขึ้น ให้ดูสัญลักษณ์ของเทพด้วย

OverclockZone Member Kenzai's Avatar

มีแต่คนบอกว่ารอเกมนี้มานานๆ แล้วไหงตูเล่นแล้วมันไม่หนุกฟระ น่าเบื่อฉิบ พลังก็งั้นๆเห็นว่าหลังๆจะมีอะไรพิเศษๆ ลองเล่นไปแล้วกัีนเพลินๆ

OverclockZone Member ittiphol's Avatar

ตอนนี้ยังคิดอยู่เลยครับว่าจะ ไร้ท์ลงแผ่น หรือลบดี เพราะมัน DVD9 สะด้วยอะครับ

Quote Originally Posted by peeman View Post
    -*- อัพได้ไม่ใช่เหรอครับ สกิลของเทพไง ลองกด Esc หัวข้อ Aspect(ล่างสุดขวามือน่ะ) มันจะมี God power

แล้วลองดูหมวด control จะเห็น ปุ่มบังคับการเรียกใช้ God power ได้ด้วย อาจต้องเล่นไปหลังๆ ุถึงจะมีให้ใช้...มั้ง- -

ผมว่าน่าจะมีการตายนะ ลองให้เจสันโดนฟันบ่อยๆจิ แผลจะเยอะขึ้นจนตาย...มั้ง- -

ที่จริงมันมีบอกอยู่ใน Esc>Map นะ ว่าเราต้องไปคุยกับใคร ที่ไหน หัวข้อจะแสดงออกมาให้ดูเป็นจุดกลมๆ
    แต่ฉากแรกจะไม่มี แต่ตอนฆ่า Assissian เสร็จมันจะมีให้ดู

ผมว่าเกมก็ดีนะ ภาพสวยเลยทีเดียว ฆ่ากันเลือดสาด

ปล. ไอคุยแหลกน่ะ ยิ่งดี ทำให้ได้สกิลของเทพเพิ่มขึ้น ให้ดูสัญลักษณ์ของเทพด้วย
    ผมคุยทุกคนทุกที่เลยครับ คุยเสร็จมันขึ้นอะไรข้างล่างมาบอกก็ไม่รู้ เต็มไปหมดเลย

ตอนนี้คุยกะใครไม่ได้แล้ว ยังอยู่บนเรืออยู่เลยอะครับ กะลัง งงกับเกมมากกกมายยยครับ

OverclockZone Member

อัพสกิลได้ครับ มีเทพ4องค์ ถ้าจะอัพสกิลกด ESCแล้วเลือก Aspect ครับเวลาตอบคำถามส่วนมากผมจะเลือกตามสีเทพที่ชอบอะนะ

OverclockZone Member nanoro's Avatar

อัพสกิลต้องทำความเข้าใจนิดนึงครับ ตอนแรก งงๆ

อ่าบทพูดนี่แหละตัวสนุก ทำได้รู้เรื่องราวหลายๆอยา่งเลยครับ ^^

OverclockZone Member Mrshadow's Avatar

น๊อคไปเมื่อสองวันก่อน รู้ซึ้งเทพนิยายเรื่องนี้ลึกเลย แนะนำให้ฟังเยอะๆครับ มันสนุกตรงนี้เหมือนได้อ่านฟังนิยายไปในตัว

OverclockZone Member mugennot's Avatar

อยากเล่นใจจะขาดครับ ตอนนี้ 25% อยู่เลย ปล่อยกัน ช๊าช้า มากๆ

jackson's Avatar
    ม.ชวนชื่นแคราย เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร

ถ้าใครชอบ rpg แนวนิยายกรีก น่าจะชอบกันนะครับ เกมนี้ เพราะมันเป็น rpg ด้วย ไม่ใช้แนวเดินฟันอย่างเดียว

ตามความคิดผมนะผมว่า ถือว่าโอเค ในระดับนึง ครับ

OverclockZone Member peeman's Avatar

Quote Originally Posted by ittiphol View Post
    ผมคุยทุกคนทุกที่เลยครับ คุยเสร็จมันขึ้นอะไรข้างล่างมาบอกก็ไม่รู้ เต็มไปหมดเลย

ตอนนี้คุยกะใครไม่ได้แล้ว ยังอยู่บนเรืออยู่เลยอะครับ กะลัง งงกับเกมมากกกมายยยครับ
    ก็ให้คุยกับคนที่มันยืนอยู่หน้าท่าเรืออ่ะครับ แล้วก็ขอเขาขึ้นเรือ

แล้วเราก็ไปคุยกับคนที่ยืนบนเรืออีก มันก็จะพาไปดูรอบๆตัวเรือ ในตัวเรืออะแหละ ก็เดินตามมันไป
    แล้วก็คุยๆไป แล้วมันก็จะมีเควสต่อมาเรื่อยๆให้ทำครับผม

OverclockZone Member
    facebook.com/cryptothailand

โอเช ให้เพื่อนโหลด...

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

ภาพมันสวยดี นะ เกมส์เนี้ย ไม่ค่อยยักษ์สบายตา

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

เดวไปโหลดครับ คอ rpg อยู่แล้ว

OverclockZone Member zeusgod's Avatar

เข้าทางเลยเกมนี้

OverclockZone Member lolzzzzz's Avatar
    Bangkok, Thailand

action rpg

ผมชอบเนื้อเรื่องเกมนี้นะ แต่ไม่ชอบตรงที่ map มันไม่โชว์นี่หล่ะ ต้องมาคอยกดดูตลอด

OverclockZone Member pbnarakk's Avatar

เกมส์ดีครับ ไม่ต้องคุยมั่วๆครับ มีแผนที่ไว้ดู แล้วอัพเกรดได้ครับ อัพพวกสกิลกับ 4 เทพ

Talking

เกมนี้มีดาบคู่ให้ใช้มั้ยครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks