Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยมาดูหน่อยค่ะ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยมาดูหน่อยค่ะ...

หวัดดีค่ะ สมาชิกใหม่นะคะ (แอบอ่านมานานละ)

วันนี้มีเรื่องรบกวนหน่อย อยากได้การ์ดจอใหม่ค่ะ
    ไว้เล่นเกม3D ออนไลน์ (GE)
    คือตอนคนอื่นวิ่งมาใกล้ๆ มันจะกระตุก ตายทุกที
    ต้องไปหาที่เล่น***งไกลผู้คน มันก็ยากอยู่ - -"

ที่เล็งไว้พอสมควรแก่ทุนทรัพย์ก็คือ spark 7300GT (แม้ว่าจะโดนคนนินทาว่าทำกล่องพลาสติกโลโซไปหน่อย
    แต่ชอบ DDR3 เลยมองข้ามเรื่องกล่องไป)

ปัญหาที่ติดใจก็คือ ถ้าเปลี่ยนแล้วมันจะหายกระตุกไหมคะ
    7300GT ตัวนี้จะตกรุ่นเร็วไหมคะ และใส่กับเมนบอร์ดเราได้ป่าว

หรือเอาตังไปเพิ่มแรมดี (ช่วงนี้แรมลงซะด้วย) โอย ..ตัดสินใจมะถูก

หรือว่าเครื่องมันห่วยมากแล้ว
    เปลี่ยนอะไรก็ไม่ช่วย T_T

ไง ๆ ก็ช่วยดู ๆ และแนะนำหน่อยค่ะ

สเปกเครื่องค่ะ (อายจัง)
    mb :a7n8x-x
    cpu :sempron 2400+
    ram : kinston ddr400 512mb
    hdd : 40G
    Vga:: gf4 mx4000 64mb
    net : buddybb 2M
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

เเรมก่อนดีมั้ยครับกะลังลงอยู่ การ์ดจอร์ต่อไปราคาก็ลงครับ ไม่เหมือนเเรมขึ้นๆลงไม่เเน่นอน ในส่วนของVGAอาจจะมีดีกว่า7300GTในราคาที่ถูกกว่าในวันหน้า ได้2ต่อนะครับ ลองทบทวนดูดีๆครับ

Comment

จะเอาแค่เล่น GE เอาแค่ 6600 GT ก็พอแล้วมั๊งครับ
      ลองพิจารณาดูแล้วกัน

Comment

ใส่ไม่ได้คับ เพราะบอร์ดเป็น agp
        เอ่อ เป็นsocket a ใช่ปะครับ ผมว่าเปลี่ยนเป็น 939 หรือ 754 ดีกว่านะ
        939 ซีพียุรวม บอร์ดไม่น่าเกิน 5000
        754 ซีพียูรวมบอร์ดไม่น่าเกิน 3500
        แล้วค่อยมาเปลี่ยนการ์ดจอ

Comment

Working...
        X