overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: อยากได้ความมั่นใจ

OverclockZone Member Sentinell's Avatar

Default อยากได้ความมั่นใจ

เรื่องของเรื่องก็คือ ผมคือนิสิตคนนึงตัวน้อยๆในมหาวิทยาลัยมหาสารคาม ผมอยากได้ระบายความร้อนด้วยน้ำอ่ะนะ จะเอามาคลอคเครื่องอยากทำโปรเจคส่งอาจารย์
    ก้อว่าจะทำเรื่องเกี่ยวกับระบบดูแลความปลอดภัยของ server
    ไอ้บิ้กวอเตอ 745 ก็เลยโดนใจเพราะราคาพอซื้อ(บ้านผมก้อไม่ได้รวยนี่หว่า)
    เรียนก้อพึ่งจะจบปี 2 เด็กวิทย์คอมหาคนรวยยากครับ ก้อผมไม่ได้เรียนมหาลัยเอกชนชนิดแพงสุดกู่จะได้มีแต่ลูกคุณหนู
    เลยคิดว่าจะหาซื้อระบบระบายความร้อนด้วยน้ำมาใช้ อยากได้วิธีติดตั้งไอ้ บิ้กวอเตอร์ครับ
    แล้วก้อถ้าซื้อมาจะติดตั้งยังไง ถ้าซื้อมาแล้วติดตั้งเเล้วเกิดปัญหา น้ำรั่วน้ำซึม
    จะแก้ไขยังไง ประกันดีมั้ย ถ้าซื้อจะซื้อร้านใหนดี(ขอคำแนะนำร้านที่พอจะพูดภาษาของคนไทยนะครับแบบว่าเชื่อมั่นว่าคนไทยใจดี
    เกิดปัญหาก้อควรช่วยเหลือกัน เด๋ว.(xxx).เป็นเหมือนบางระจันที่คนไทยไม่ช่วยกัน ขาดสามัคคี สุดท้ายตกเป็นเมืองขึ้น อย่างปัจจุบันที่กำลังเป็นอยู่) ขอคำแนะนำร้านที่จะไปซื้อแล้วจะได้รับความสบายใจ คุยกันด้วยภาษาคนรับผิดชอบ ไม่ใช่ภาษาคนไม่รับผิดชอบ (การประกันนั่นแหละ) เอาร้านที่เขาเต็มใจสอนวิธีการติดตั้งจะดีมาก กลัวไปร้านที่ว่าบอกวิธีติดตั้งแค่เอาสายนี้ยัดตรงนั้นเป็นอันจบ แบบนี้ไม่เอา ผมจนไม่มีปัญญาซื้อของใหม่ถ้าเกิดพัง
    จะไปซื้อที่พันทิพ ร้านใหนดีแนะนำทีนะครับ ขอแบบระบบบริการหลังการขายก้อพอ
    แค่ระบบบริการหลังการขายดี จะให้เสียเงินเท่าไรก็พอ
    ผมไม่ต้องการสินค้าดี บริการหลังการขายห่วย ขอสินค้าดีพอใช้ แต่บริการหลังการขายดีที่สุดในโลกเลยจะดีมาก
    ((((เสียเงินซื้อเท่ารัยเท่ากัน ขอแค่ประกันสินค้าดี))))
    ขอบคุณมากครับ
    Last edited by Sentinell; 15 Feb 2007 at 14:52:56.

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

แค่ocทำไมถึงต้องใช้ระบบน้ำด้วยหละครับ ใช้แค่พัดลมไม่ดีกว่าหลอ ถูกกว่าหลายเท่าเลย ติดตั่งก็ง่ายกว่าเยอะอีกด้วย อุณภูมิก็ไมได้ต่างอาไรกันมากมายนะครับ เดี๋ยวนี้พวกsinkดีๆ ถูกๆก็มีนะครับ

ผมว่าแค่ซื้อมาocเพื่อทำโปรเจ็ค ไม่คุ้มในทุกแง่เลยครับ ไม่สนับสนุน

OverclockZone Member Bat 6111's Avatar

ผมก้อคนหนึ่งหละที่กำลังจะเล่นน้ำครับ ผมตัดสินใจแล้วคงเป็น Tt Big Water 745 !!! แต่ของผมเล่นชุดใหญ่เลยครับ ก้อจะมี Tt Big Water 745 + Tt Volcano 4005 + Tt Aquabay M2 + Galaxy Blu-eye ซึ่งผมคิดว่ามันจะทำให้เย็นได้ขึ้นเยอะมาก อย่างน้อยน่าจะซัก 8 - 10 c แล้วก้อแล็ปหน้า cpu ก้อจะช่วยอีกประมาณ 8 - 10 c ผมว่ามันคุ้มครับกับการที่จะไม่ต้องมานั่งกังวลกับเรื่องความร้อนที่จะเกิดขึ้น

ส่วนร้านที่จะซื้อผมแนะนำร้าน jedi กับ TK com ครับ ที่ 1000 ธิป ครับ !!!

http://www.jedicool.com

http://www.tkcom99.com

ตามลิ้งค์เลยครับ !!!

OverclockZone Member alec's Avatar

ผมว่ามันคุ้มครับกับการที่จะไม่ต้องมานั่งกังวลกับเรื่องความร้อนที่จะเกิดขึ้น

มากังวลน้ำรั่วแทน คุ้ม?

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ถ้าบ้านไม่รวยอย่างที่คุณว่าจริง เอาแค่พัดลมธรรมดาดีๆซักตัวก็น่าจะโอเคแล้วครับ ถ้าเล่นยกชุดขนาดนั้น ถ้าจะต้องลงทุนเยอะ

OverclockZone Member shikuva's Avatar

Quote Originally Posted by Bat 6111 View Post
    ผมก้อคนหนึ่งหละที่กำลังจะเล่นน้ำครับ ผมตัดสินใจแล้วคงเป็น Tt Big Water 745 !!! แต่ของผมเล่นชุดใหญ่เลยครับ ก้อจะมี Tt Big Water 745 + Tt Volcano 4005 + Tt Aquabay M2 + Galaxy Blu-eye ซึ่งผมคิดว่ามันจะทำให้เย็นได้ขึ้นเยอะมาก อย่างน้อยน่าจะซัก 8 - 10 c แล้วก้อแล็ปหน้า cpu ก้อจะช่วยอีกประมาณ 8 - 10 c ผมว่ามันคุ้มครับกับการที่จะไม่ต้องมานั่งกังวลกับเรื่องความร้อนที่จะเกิดขึ้น

ส่วนร้านที่จะซื้อผมแนะนำร้าน jedi กับ TK com ครับ ที่ 1000 ธิป ครับ !!!

http://www.jedicool.com

http://www.tkcom99.com

ตามลิ้งค์เลยครับ !!!

แนะนำซื้อ 745 + ZALMAN ZM WB4 GOLD <<(เอามาแทนบล็อคของ 745 ดีกว่าเยอะคับ)
    Volcano 4005 <<ไม่ได้เรื่องดูภายนอกดูดีมากๆ แต่หนักมากๆแถม ซาวแมนเย็นกว่าอีกต่างหาก
    ส่วนบล็อคการืดจอเลือกตามชอบเลยคับ การ์ดจอคุมให้อุณหภูมิไม่เกิน 50 ได้แทบทุกตัว ถึงจะเกิน
    ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรคับ อย่าเกิน 60 ก็พอ เพราะการ์ดจอไม่ต้องการเย็นจัดหรอกคับ อิอิ
    อย่าเชื่อซะทั้งหมดนะคับ ผมงูๆปลาๆ มั่วๆ เอิ้กๆ

OverclockZone Member top41's Avatar

บล๊อก Cooler ก็ดีนะครับ

OverclockZone Member Sentinell's Avatar

ขอบคุณมากครับ งั้นทีนี้ผทขอวิธีติดตั้ง Tt big water 745 + ZALMAN ZM WB4 GOLD
    ด้วยเน้อ เพราะผมเองไม่มีความรู้เรื่องอุปกรณ์น้ำเลย จะลองครั้งแรกนี่แหละครับ
    ไปแบบงูๆปลาๆ กลัวได้เสียตังยกใหญ่

OverclockZone Member Bat 6111's Avatar

ก้อแค่เอา Zalman ZM WB4 Gold ไปใส่แทนบล๊อก cpu อันเก่าครับ !!!

OverclockZone Member poqepaq's Avatar
    Metro Park Condo

เล่ามาซะเหมือนนิยายเลย อ่านแล้วกำลังรอติดตามภาคต่อ อิอิ

OverclockZone Member pigkapu1's Avatar

เอาไปใส่ในน้ำมันพืชดิถูกแปลกดี(ล้อเล่นนะครับ แต่ก็เย็นนะ) ผมว่าใช้พวก sink ดีกว่านะความร้อนต่างกันไม่มากแถวถูกไม่ต้องกลัวเรื่องน้ำรั่ว

Bookmarks

Bookmarks