Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อภาพออกTVแล้วเป็นขาว-ดำ แก้ยังไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อภาพออกTVแล้วเป็นขาว-ดำ แก้ยังไงคับ

ต่อภาพออกTVแล้วเป็นขาว-ดำ แก้ยังไงคับ

ซึ่งปกติ ถ้ามันเป็นขาว-ดำ ผมจะขยับสาย S-Video ให้มันแน่นๆ(ทั้งฝั่ง TV/และVGA)

มันก็จะมีสีเหมือนเดิม แต่คราวนี้ มันยังเป็นขาว-ดำ อยู่เลย นะคับ

สาย หรือ port ตัวการ์ด เสียอ่ะคับ T__T

ปรับให้เป็น PAL/NTSC ครับ ลองดู 2อย่างนี้แหละครับ

Comment

ลองปรับแล้วคับ ก็ยัง ขาว/ดำอยู่เหมือนเดิม T__T

Comment

บ้านเราใช้ระบบ pal ครับ เอาข้อมูลแบบ ntsc มาเล่นจะเป็นขาวดำครับ ไม่ก็ต้นฉบับมันขาวดำอยู่แล้วครับ แก้ไม่ได้

Comment

มันไม่เกี่ยวกับ PAL/NTSC หรอกครับ ผมเคยเล่นอยู่นานแล้วทำไงก็เป็นขาวดำไม่เข้าใจเหมียนกัน

Comment

ขาวดำดูคลาสสิกดีนะ

ลองเปลี่ยนสายS-Videoดูคับ

Comment

ลองปรับระบบที่TVรึยังครับ

Comment

Working...
              X