Announcement

Collapse
No announcement yet.

GF 9400 - 9500 เล่นเกมส์สมัยนี้ไหวมั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GF 9400 - 9500 เล่นเกมส์สมัยนี้ไหวมั๊ยครับ

พอดี จะประกอบคอมใหม่ อีกเครื่อง แต่ไม่ได้เน้นเล่นเกมส์อะไรมากมาย หนะครับ

เน้นทำงาน

แต่อาจจะเล่นบ้าง (ไม่เล่นเลยก็กระไรอยู่ แหะ ๆ)

ผมจะใช้ E8400+ / 4 Gb. DDR3-800 หนะครับ

แล้วการ์ดจอ กะว่าจะใช้แค่ 9400 หรือ 9500 เพราะราคามันไม่แพงเกินไป (กะงบไว้ ราวๆ สองพันกว่าๆ)

แล้วชุดนี้ จะเล่นเกมส์สมัยนี้ได้มั๊ยครับ

แบบไม่ปรับสูงอะไรมากมาย เอาแค่ภาพกำลังสวย ลื่นๆ

จะพอไหวมั๊ยครับ

พอได้กลางๆสบายๆ

Comment

2000 กว่าๆ
      GF9600GSO / HD3850 คุ้ม

Comment

ผมก็ใช้อยู่คับ 9500GT เล่นไครซิสปรับมีเดียมหมด จบมาแล้วทั้งสองภาคครับ แต่ผมว่าตามที่พี่ TWK บอกก็ดีนะครับ

Comment

9500GT คงได้บางเกม แต่ผมว่าไม่ค่อยไหว สำหรับปัจจุบันแล้วครับ

Comment

โอวววว

รวดเร็วมากมาย ขอบคุณมากครับทุกท่านเลย

แล้วถ้าเป็น 4670 หละครับ ตัวไหนเยี่ยมกว่ากันครับ

Comment

งบ 2พันกว่าไปหาห้องมือสองได้เลยครับได้แรงๆ กว่ามากกว่าคุ้มกว่ากว่าพวกการ์ด 2 ตัวนี้เยอะประหยัดด้วย

Comment

ไหนๆก็ซื้อใหม่แล้ว VGA อยู่ยาวๆหน่อยไปเลย9500gt ไม่แรงเลย เจอ GTA ก็แทบไม่ไหวแล้วละมั้ง เพิ่มอีกพันก็ได้ 9600gt แล้วนิ

ปล.ซื้อแรมมา 4 gb ก็ต้องลง os 64บิทนะ ไปใช้ 32บิทมันใช้ได้แค่้ 3 gb กว่าๆถึงจะทำให้มองเห็นเป็น 4 ได้ก็เถอะ
                Last edited by ballmakoto; 15 Dec 2008, 21:39:14.

Comment

Working...
                X