Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA รุ่นเดียวกันแต่เป็น AGP กับ PCI-E มันต่างกันมากมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA รุ่นเดียวกันแต่เป็น AGP กับ PCI-E มันต่างกันมากมั้ยครับ

อย่างเช่น

X1650Pro,7600GT,7600GS,6600GT,X1600Pro อะไรประมาณนี้ครับ

ถ้าเทียบรุ่นเดียวกันต่างกันตรง Slot ที่ใช้

CPU รุ่นเดียวกัน Ram เท่ากัน อะไรประมาณนี้อะครับ

ไม่รู้ว่าคะแนนเทสต่างกัน หรือว่าเห็นผลในเกมส์ต่างกันมากมั้ยครับ

เคยเห็นพี่คนนึงใช้ PCI-E แต่บอร์ดเห็น 4x ลงทุนซื้อแบบที่เห็น 16x มาใส่ เทสคะแนนต่างกัน

300 คะแนน

ผมก็เลยสงสัยนะครับว่า AGP8X กับ PCI-E 16x มันจะเป็นยังไง

มีอะไรก้ใช้อันนั้นก่อนก็ได้ เปลี่น agp 8x เป็น pcie 16x ต้องเปลี่ยนทั้งเครื่อง

ตัวเลือกความแรงมันจะยอะกว่าเฉยๆ ถ้เป็นรุ่นเดียวกันแทบไม่เห็นผล

Comment

มันมีบางรุ่นครับ ที่ตอนเป็น PCIE แรงดี แต่พอเป็น AGP แล้ว core mem น้อยกว่าครับ ทำให้รุ่นเดียวกัน PCIE แรงกว่า

เช่น 7300GT ครับ AGP กระจอกกว่า PCIE

Comment

ต่างที่ราคาพอควร แต่ประสิทธิภาพ พอๆ กัน

Comment

Working...
        X