Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS F8VA-4P023C vs Vaio VGN-CS16S ขอคำแนะนำครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS F8VA-4P023C vs Vaio VGN-CS16S ขอคำแนะนำครับ

คือว่าโดยส่วนตัวแล้วถ้ามองจากสเป็กเครื่อง ASUS น่าจะดีกว่าเยอะ และถูกกว่า แต่เสียที่ว่าผมไม่แน่ใจ
    ครับ ว่า driver ของรุ่นนี้มีของ XP หรือเปล่าเพราะผมใช้โปรแกรม Client Access เข้าเครื่องเซิรฟเวอร์ของ IBM รู้สึกจะยังไม่มีเวอร์ชั่นวิสต้า เลยใช้ทำงานไม่ได้ ก็เลยอยากขอคำแนะนำน่ะครับ
    ว่าซื้อรุ่นไหนจะดีกว่า หากไม่คิดจะเล่นเกมหนัก ๆ อย่าง Crysis เอาแค่ CS source หรือพวก online แค่นั่น เน้นที่ความสามารถในการทำงาน และการพกพา กับการใช้งาน xp ให้ดีก็พอ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ฟันธงอัลซุสคับ รู้สึกรุ่นนี้จะลงxp ได้นะ

Comment

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ แต่รุ่นนี้คงต้องหาดูได้แถวพันทิพย์สถานเดียวใช่ไหมครับ ?

Comment

Vaio VGN-CS16S ก้อลง XP ได้ครับพี่น้อง แต่รู้สึกว่าราคามันแพงกว่า Asus รึเปล่าครับพี่น้อง

Comment

ถูกต้องแล้วครับ แพงกว่าแต่ก็หาง่ายกว่าด้วยเช่นกัน เพราะ sony มันมี driver xp ซัพพอร์ทอยู่แล้ว แต่ asus driver ก็หาได้ในบอร์ดนี้ ตอนนี้คาดว่าจะหา asus ที่ฟอร์จูนก่อน ถ้าไม่มีค่อยตัดใจเอา sony (ที่ตัด s42 ออกไปเพราะรู้สึก xp มันจะไม่เวิร์ค)

Comment

เพิ่งไปรับโซนี่มาวันนี้แฮปปี้มาก ทั้งงาน วัสดุ ซอฟท์แวร์

Comment

Working...
            X