Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปิดร้านอินเตอร์เน็ท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปิดร้านอินเตอร์เน็ท

สอบถามพี่ ๆ หน่อยว่า

ผมจะเปิดร้านอินเตอร์เน็ทให้แฟนคุมร้าน เป็รร้านเล็ก ๆ มีแค่ 8 เครื่องเอง เปิดแบบว่างงาน แล้วหางานประจำทำ แต่วางระบบไม่เป็น ( ไม่มีความรุ้ด้านนี้เลย )อยากจะจ้างผู้มีความรุ้ด้านการวางระบบ Lan ฯลฯ แบบว่ามีแค่คอมเปล่า ๆ ยังไม่มีโปรแกรมอะไรเลย
    ถามว่า
    1.ส่วนมากเขาคิดกันแพงไหม คิดกันประมาณเท่าไร ( มีแค่ 8เครื่อง )เอาแบบเบ็ดเสร็จ
    2.มีการเซอร์วิสพร้อมไหม ?
    3.ควรมีระบบหยอดเหรียญไหม ?

ป.ล.1.ขอบคุณทุก ๆ คำตอบ
    ป.ล.2. ถ้าใครว่าง ๆ อยากวางระบบให้ ก็ PM ราคามาบอกหน่อยก็ได้คับ

ขอตอบตามประสพการณ์ที่เคยๆทำมาครับ
    1.วางระบบลากสายแลนเค้าคิดกันจุดละ 300/เครื่อง ผู้รับงานนำสายแลนมาเอง หรือแล้วแต่ตกลงกันราคาไม่เกินนี้
    ส่วนราง ถ้าเจ้าของร้านต้องการก็หามาให้ใส่ได้ครับ แต่ความจำเป็นไม่ต้องใส่ก็ได้ 21 เครื่องที่ร้า้นผมไม่ใส่เลย
    เก็บสายให้เรียบร้อยพอ

2.service ถ้าหมายถึงบริการดูแลระบบเวลาเครื่องมีปัญหา ถ้าช่วยได้กรณีที่คุณดูแลระบบไม่เป็นก็เอาเถอะครับ ตกลงราคาให้ดีก็แล้วกัน

3.หยอดเหรียญ ไม่จำเป็นครับ ราคาต่ำๆก็ 1500-4500 แพงเกิน
    http://www.jsk2545.com/product_vending_box.html

เอาเงินตรงนี้ไปเสียค่าลิขสิทธิ์เกมส์ดีกว่า 10 เครื่องขึ้นไปนะครับ ของ asiasoft ถึงได้ ip bonus

-เนตขั้นต่ำ 2 เมกคงพอ แล้วก็ server เก็บ log files (ตอนนี้ไม่รู้จำเป็นยัง)
    -hdd 80 gb ก็คงพอ ถ้าไม่เน้นเกมส์เยอะๆ
    C=windows+แช่แข็ง hdd ไว้เลย D=เกมส์ set up ลงที่นี่ ปลดล็อคอัพแพทแค่ไม่กี่เกมส์/อาทิตย์ ส่วนใหญ่แค่ audition
    แล้วก็ซ่อนไดร์ D ด้วยโปรแกรมคุมร้าน ลองๆ cafe suite ครับ
    ผิดถูกขออภัยครับ รอฟัง rep อื่น
    หลายท่านในนี้เปิดร้านเกมส์อยู่เหมือนกัน อยู่แถวๆนนท์เผื่อได้ไปช่วย
    ทาสี ลากสายแลน กินเบียร์ อิ อิ
    เข้าหัวแลนยังผิดเลยกรู....

Comment

Originally posted by tomodify View Post
      ขอตอบตามประสพการณ์ที่เคยๆทำมาครับ
      1.วางระบบลากสายแลนเค้าคิดกันจุดละ 300/เครื่อง ผู้รับงานนำสายแลนมาเอง หรือแล้วแต่ตกลงกันราคาไม่เกินนี้
      ส่วนราง ถ้าเจ้าของร้านต้องการก็หามาให้ใส่ได้ครับ แต่ความจำเป็นไม่ต้องใส่ก็ได้ 21 เครื่องที่ร้า้นผมไม่ใส่เลย
      เก็บสายให้เรียบร้อยพอ

2.service ถ้าหมายถึงบริการดูแลระบบเวลาเครื่องมีปัญหา ถ้าช่วยได้กรณีที่คุณดูแลระบบไม่เป็นก็เอาเถอะครับ ตกลงราคาให้ดีก็แล้วกัน

3.หยอดเหรียญ ไม่จำเป็นครับ ราคาต่ำๆก็ 1500-4500 แพงเกิน
      http://www.jsk2545.com/product_vending_box.html

เอาเงินตรงนี้ไปเสียค่าลิขสิทธิ์เกมส์ดีกว่า 10 เครื่องขึ้นไปนะครับ ของ asiasoft ถึงได้ ip bonus

-เนตขั้นต่ำ 2 เมกคงพอ แล้วก็ server เก็บ log files (ตอนนี้ไม่รู้จำเป็นยัง)
      -hdd 80 gb ก็คงพอ ถ้าไม่เน้นเกมส์เยอะๆ
      C=windows+แช่แข็ง hdd ไว้เลย D=เกมส์ set up ลงที่นี่ ปลดล็อคอัพแพทแค่ไม่กี่เกมส์/อาทิตย์ ส่วนใหญ่แค่ audition
      แล้วก็ซ่อนไดร์ D ด้วยโปรแกรมคุมร้าน ลองๆ cafe suite ครับ
      ผิดถูกขออภัยครับ รอฟัง rep อื่น
      หลายท่านในนี้เปิดร้านเกมส์อยู่เหมือนกัน อยู่แถวๆนนท์เผื่อได้ไปช่วย
      ทาสี ลากสายแลน กินเบียร์ อิ อิ
      เข้าหัวแลนยังผิดเลยกรู....
      ขอบคุณมาก นะคับ สำหรับข้อมูล แต่ตอนนี้ผมคงหาผู้เชี่ยวชาญมาวางระบบให้ดีกว่า เพราะผมทำไม่เป็นทางด้านนี้

รับผู้เชี่ยวชาญมาวางระบบให้ร้านผมหน่อยคับ
      ขอราคาไม่แรงน๊ะ เพราะงบจะหมดแล้ว
      ถ้าร้านนี้มีคนมาเล่นเยอะ ๆ เน็ทวิ่งดี ๆ มันก็เป็นความภูมิใจของผู้วางระบบละคับ

Comment

ร้านอยู่แถวไหนอ่าครับ ไม่บอกเลย

Comment

ต้องมีระบบป้องกัน การวางยาจากพวกละเมิดลิขสิทธิ์เอาไว้ให้ดีๆ นะครับ

หรือจะไปศึกษา เวปผม ได้ครับ
          http://www.mrkai999.com

Comment

Working...
          X