Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อแล้วครับ Samsung LCD 22" 226BW

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อแล้วครับ Samsung LCD 22" 226BW

ใครรู้เรื่องจอLCDขอทราบข้อเสียข้อดีด้วยครับ

รึว่ามีรุ่นอื่นที่ดีกว่านี้แนะนำด้วยครับผม

Samsung LCD 22" 226BW มีดีตรงที่ responstime 2ms ครับ

ถ้าชอบเรื่องDesignแล้วไม่เกี่ยงราคา ดู Asus MW221U ไว้อีกตัวก็ดีครับ 2 ms เหมือนกัน

Comment

Asus MW221U ผมไปเดินดูมา 15800 ครับ พันทิปนะครับ

Comment

ฮี่ๆ ไม่สน Sony 22" เหรอครับ แต่มันต้องสั่งนำเข้า = ='

Comment

ว่าแต่ตัว Samsung LCD 22" 226BW ในไทยมีขายยังครับ
          กำลังเล็งอยู่ 2 ตัวนี้เหมือนกัน Samsung 226BW กับ Asus MW221U แต่เลือกไม่ถูก

Comment

Samsung LCD 22" 226BW ตัวนี้ราคาเท่าไหล่เหลอคับ น่าสนใจมากๆคับ

Comment

ตัวที่ท่านเลงไว้หนะดีแล้วครับ แต่ควรทำใจเรื่องDead Pixelไว้บ้างครับ มันเป็นเรื่องปกติของLCD มีหลายๆท่านที่เจอ ถ้าใช้ๆไปแล้วเป็นไม่ต้องตกใจนะครับถือว่าเราดวงไม่ดี แล้วก็อย่าเชื่อร้านที่บอกว่าถ้าเสีย4จุดจะเปลี่ยนตัวใหม่ทันทีนะครับมันโม้ มันต้องรอซ้อมนานครับ ยิ่งเป็นตัวที่หายากๆของน้อยยิ่งนานใหญ่เลย

Comment

เห็นแต่ 206BW 12xxx หน้าเหมือน spec เหมือน Samsung LCD 22" 226BW แต่ 20 นิ้ว

22 นิ้วไม่แน่ใจว่ามีเปล่า แต่ 20 นิ้ว มีแล้วแน่ๆ

ร้าน incom พันทิบ ที่ขายจอ เยอะๆ ไปมาเห็นอยู่

นี่ก็น่าสนใจ LG 22 3000:1 wide เห็นในงาน comworld สวยดี ไม่รุ้ราคาน่าจะถูก สเป็กดี ตามภาษา LG

Comment

Samsung LCD 22" 226BW ราคาประมาณ14500ครับ

Asusก็อยากได้ครับรูปลักษณ์สวยดีแต่แพงไปหน่อย

มีงบสำหรับLCDก็แค่Samsungแหละครับ

ส่วนLGนี่อีกเป็นเดือนเลยกว่าจะมีของ

samsungอาทิตย์หน้าก็มีของแล้วครับ

ที่บ้านมีLCD19"ของviewsonicอยู่ตัวซื้อมาครึ่งปีแล้วยังไม่เจอdead pixel เลยสักจุด สงสัยจะโชคดี

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นนะครับ

อยากได้Asusจิง ๆราคาเท่าไหร่หว่า22"

Comment

Originally posted by no55 View Post
                    Asus MW221U ผมไปเดินดูมา 15800 ครับ พันทิปนะครับ
                    นี่คับ ราคา

Comment

ตายหละตาถั่วจริงๆ ผม

โทดทีครับ แหะ ๆ

ไปดูเสปกAsus MW221Uในเวปมาแล้ว

มันแค่700:1เองยังสู้Samsungไม่ได้สินะ

ส่วนอย่างอื่นก็คล้ายๆ กัน

Comment

Asus ประกัน Zero DeadDOT ด้วยนิ
                        ไม่เหมือนซัมซุง ต้อง 4 จุดขึ้น

Comment

Samsung LCD 22" 226BW ผมถามตอนงานเปิดตัวที่ฟอร์จูน เพร็ตตี้ที่บู๊ทบอกราคามา 13,300.- ครับ ตอนนี้มีที่ร้าน Incom ที่เดียว

Comment

ของ LG 22 wide เท่าไหร่พอมีใครทราบมั้ยคับ

Comment

Originally posted by iPod View Post
                              Samsung LCD 22" 226BW ผมถามตอนงานเปิดตัวที่ฟอร์จูน เพร็ตตี้ที่บู๊ทบอกราคามา 13,300.- ครับ ตอนนี้มีที่ร้าน Incom ที่เดียว
                              13300เองรึครับผมไปซื้อมา13900จาก14500

แย่จังน่าจะต่อเค้าอีกหน่อย อิอิ

แต่ก็คุ้มดีครับภาพชัดเปรี๊ยะเลย

Comment

Working...
                              X