Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครมีวิธีลบ Internet Explorer 7 ที่มากับ Xp Dark Edition มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครมีวิธีลบ Internet Explorer 7 ที่มากับ Xp Dark Edition มั่งครับ

จนปัญญาจริงๆ เลยครับ เหอๆ ให้มากับ Window แล้วในหน้า Add or Remove ก็ มี Internet Explorer 7 ให้คลิกเล่นแต่ไม่มีปุ่ม Unstall -*-

ไปหาพวก Registry Key ก็หาไม่เจอครับ (เพราะส่วนมาผมก็ไม่ค่อยได้ลบพวกโปรแกรมผ่าน regedit อยู่แล้วด้วยง่ะ เหอๆ)

พอทีนี้ ลบไปลบมา Internet Explorer หายไปทั้ง Folder เลย ดับอนาถครับ IE ผม

ตอนนี้เล่นเล่นๆ Fire Fox อยู๋ครับ ผมจะ Unstall IE7 ไปใช้ IE 6 น่ะครับ คือ IE7 มันปัญหามากทนใช้ไม่ค่อยไหวอ่ะครับ เหอๆ พอผมจะลง IE6 อยู่ มันก็บอกว่า Setup has detected newer version -*- (เง้อ จะลง Verเก่า โดยที่ไม่ Unstall ของใหม่ก็ไม่ได้ กำๆ)

ตอนนี้ IE 7 ผมหายไปแล้วครับ หายไปแต่ไฟล์ Registry Key ยังคงค้างอยู๋ มันก็ไม่ยอมให้ลง IE 6 ซักที เหอๆ (ไม่อยากลง Window ใหม่ด้วยครับ เพิ่งลงมะวานอุตส่าอัพเดตจนเสจ ตายเพราะ IE เหอๆ)

Ie7 ช้าสุดๆ ช้ากว่า ie6 อีก

ตัว ununstall Ie7 เคยเห็นสมัย beta ตอนนี้หาไม่เจอแล้ว

ลง win ใหม่โลด หาเอาแบบ standard ลง แล้วค่อยไปปรับตามใจชอบดีกว่า

Darkedition มันเละมาตั้งแต่แรก ไม่แค่โปรแกรม มันทั้ง driver ด้วย เน่าๆ

ปล Avatar น่ารักดี ^^

Comment

ตอนนี้ มันก็เน่าหมดแล้วครับ (พังคามือ ฮาฮา)

ผมอยากลง Standard เหมือนกันแต่ผมรำคาญตรง Window Update เนี่ยแหละครับ โคตรจะเยอะเลย -*- (ของ เดิมๆอ่ะครับ เหอๆ Update กันบาน)

มีวิธีเกบไฟล์ Update ของ Window ไว้ได้มั้ยครับ ผมเคยๆ เกบไว้ แต่พอลง Win ใหม่ก็เอามาใช้ไมไ่ด้อยู่ดี -*-

Comment

ลงเสร็จ ก็ ลง driver แล้วลง office

แล้วก็เข้า microsoft Update นะ หาใ้ห้เจอ อยู่ใหนหน้า windows update น่ะแหละ

ีUpdate ให้เสร็จ ประมาน เกือบๆ 200 MB เสร็จแล้วค่อยลง โปรแกรมต่างๆ

ที่ต้องเป็น Microsoft Update เพราะมัน update ให้ทุกอย่าง รวมถึง driver ที่ไม่สมบูรณ์ และ Office ด้วย

** ย้ำว่า Microsoft Update แล้วก็ดูเรื่อง Ie7 กะ wmp 11 ด้วย ถ้าไม่ต้องการก็ติ้กออก

๊Update เสร์จตั้งแต่ตอนแรก มันก็จะไม่มากวนใจอีก นานนนนนนนนนๆ มาที

Comment

ก็ตั้ง 200 MB ไงครับ -*- โหลดกัน ตูดบาน อยากเกบไฟ์ Update ไว้จางว้อย~~ T-T (ชอบลง Win ใหม่ประจำด้วย เหอๆ อัพกันตรูดบานแหง)

Comment

มีเครื่องมาให้ทำวันละไม่ต่ำกว่า2เครื่อง setup ด้วยมือคนด้วย จะอ้วกแล้ว =A=

แต่ net 34MB แค่ 200MB เดะๆ ^^

Comment

เนต 512KB มันไม่เดะๆ ถ้าพวก 4KB คงอ้วก

Comment

Working...
              X