Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lenovo Y510 ลง XP ไม่ได้ครับ ช่วยที !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Lenovo Y510 ลง XP ไม่ได้ครับ ช่วยที !!!

พอดีจะเปลี่ยนจาก Vista มาเป็น XP (sp3) ลงเท่าไหร่ก็ไม่ได้ครับ ก่อนหน้านั้นผมก็ได้ไปลบไดร์ฟที่เอาไว้ใช้ Recovery (NOVO) คงไม่เกี่ยวกันมั้งนะครับ ผมได้ไปเซ็ตให้มันมองเห็น SATA เป็น Compatibility แล้วนะครับ ก็ยังไม่ได้ ใครเคยเป็นแบบในรูปบ้างครับ แล้วผมก็ลองกด 1 แล้ว Enter มันก็ให้ใส่ รหัสผ่านของ Admin ซึ่งผมก็ไม่ได้ไปตั้งไรนิครับ พอใส่เกิน 3 ครั้งมันก็ให้ Restart เครื่องใหม่เลย แล้วจะกลับมาลงอีกทีก็เป็นเหมือนเดิมครับ

มันไม่รองรับ xp ครับไปดูเว็บของมันก็มีบอกของ asus ก็มีบอกยกเว้นของ โมๆอะครับอาจติดแต่ของแท้ลืมไปได้เลย

Comment

ASUS F8VR ของผมก็ลง XP ได้นะครับ

ใช้อยู่ ^^

Comment

หืม ไม่ใช้ เข้าไป recovery นะครับ ต้องที่มันถามตอนบูตต้องไม่เลือก recovery มันถึงจะเข้าไป setup (รึป่าว)

Comment

เหมือนแผ่นมีปัญหา หรือ ป่าวครับท่าน เพราะ Asus ไม่เคยว่าลง ต่าง OS ไม่ได้นะครับพี่น้อง

Comment

เอ่อ ถ้าไม่ใช่เเผ่นมีปัญหา ก้อคุณคงจาไปเข้าโหมดrecoveryอะครับ เพราะผมก้อลงตัวservice pack3ได้ดีนะครับ ไม่มีปัญหาอะไร เป็นตัวoriginal คือไม่ได้modify อะไร ไดรเวอร์จากเวบlenovoก้อใช้ได้ไม่มีปัญหาครับผม

Comment

เคยลง sp3 ก็ปกตินะครับ ลงได้ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

Working...
              X