Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนดูทีครับ เกี่ยวกับ C ครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนดูทีครับ เกี่ยวกับ C ครับผม

เจ้า C ตัวนี้อ่ะครับ ค่า uF ของมันควรจะอยู่ที่เท่าไหร่อ่ะครับ

คือมันเคยไหม้ทั้ง 2 ข้าง แล้วก็เปลี่ยน โดยที่ไม่รู้ว่าค่า uF เท่าไหร่ (เพราะมันมองไม่เห็นอะไรเลยจริงๆ - -")

เลยอยากจะเปลี่ยนใส่ค่าเดิมหรือค่าใกล้เคียงของมันน่ะครับ

แล้วก็แนะนำเป็น C ยี่ห้ออะไรด้วยครับ

รบกวนตอบด้วยนะคร้าบ ขอบคุณคร้าบ ><
    Last edited by -#>RayEarth<#-; 20 Feb 2010, 11:39:46.

มันคือ C ของเจ้านี่ครับ Model 101 Music Monitor
    Last edited by -#>RayEarth<#-; 22 Feb 2010, 01:58:08.

Comment

เอ๋ C ไม่มีขั้วอ๊ะป่าว

Comment

C ไม่มีขั้วแน่ๆแต่ ค่าเท่าไรนี่ เดาไม่ถูกเลยครับ

ว่าแต่มันต่อขนานกับ R 10W ค่าเท่าไรหรือครับ

ขอดูภาพด้านหน้าของไดรเวอร์ด้วยครับ
        Last edited by camera; 16 Dec 2008, 11:24:26.

Comment

หา c ตัวพอๆกันมาใส่นาจะได้ม้าง คงไม่ทำให้วงจรหรือลำโพงพัง(ในทันที)หรอก ^_^''

Comment

bose แมร่งกั๊ก

แล้วในรูปนั่นมันของเดิมหรือเปลี่ยนมาแล้วละครับ
            Last edited by JPS; 16 Dec 2008, 11:01:17.

Comment

ตัวนี้ BOSE 101MM ใช่มะเต้

Comment

Originally posted by JPS View Post
                bose แมร่งกั๊ก

แล้วในรูปนั่นมันของเดิมหรือเปลี่ยนมาแล้วละครับ
                เปลี่ยนแล้วครับ เพราะของเดิมไหม้ ละลายอย่างเละ ดูไม่ออกเลย 55555+

คืออยากรู้ว่า เสียงกลาง เค้าใช้กันประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ

ประมาณ 47uF รึเปล่า ?? คืออยากได้ที่ใกล้เคียงกับค่าเดิมมันอ่ะครับ

หรือใครมีรุ่นนี้ แล้วใจดีแงะมาดูหน่อยก็ดีครับ เป็นไปได้ก็อยากได้ค่าเดิมๆของมันเลยอ่ะครับ ^^"

Originally posted by sierra View Post
                ตัวนี้ BOSE 101MM ใช่มะเต้
                ใช่เลยครับพี่ ถูกต้องที่สุด แม่นเหมือนจับวาง ><

Comment

Originally posted by siwarut View Post
                  หา c ตัวพอๆกันมาใส่นาจะได้ม้าง คงไม่ทำให้วงจรหรือลำโพงพัง(ในทันที)หรอก ^_^''
                  มันไม่พังหรอกครับ แต่เสียงมันจะเปลี่ยนตาม ค่า uF ที่ใส่อ่ะครับ

ถึงบอกว่า่อยากได้ค่าเดิมหรือใกล้เคียงอ่ะครับ

Comment

ดันไปซะที ><

Comment

Working...
                    X