Announcement

Collapse
No announcement yet.

Note Book มันขึ้นว่า NTLDR is missing

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Note Book มันขึ้นว่า NTLDR is missing

Note Book มันขึ้นว่า NTLDR is missing

มันเป็นที่อะไรครับ แล้วจะแก้ยังไงได้มั่งครับ....

ขอบคุณคร้าบบบบบบ

มีแผ่น fdd หรือ แผ่น cd หรือ handy drive ติดอยู่ในเครื่องให้เอาออกมาแล้วบู๊ตเครื่องใหม่

ถ้า drive ใน notebook เป็น fat32 หาทางบูทเข้า dos แล้ว พิมพ์ fdisk /mbr แล้ว enter

ถ้าเป็น NTFS จะยุ่งยากหน่อย ลองหาใน google ดู "how to fix ntldr is missing"

Comment

ลง window ใหม่ ครับ ไม่ก็ถอด Harddisk แล้วไปก๊อบจากเครื่องไหนก้ได้อยู่ไดร์ C ไฟล์ มันจะ hidden ไว้

Comment

เห็นด้วยกะคุณ bananabutch ใช้ได้ผล 100 % เคยมาแล้วววววว....

Comment

ลองนี่ไหมครับ
          เบริน์ใส่เเผ่น CD ให้มัน boot ได้เป็นไฟล์ iso ครับใช้เนโรเบริน์ไปที่ไหน ๆ สามารถก็ปัญหานี้ได้ตลอด
          โหลดเลย

http://www.tempf.com/getfile.php?fil...pplication/rar

Comment

ไฟล์ NTLDR มันหายไปมั้งครับ...ลองถอด HDD ไปต่อกับเครื่องอื่นแล้วก็อปไฟล์ตัวนี้วางลงใน HD ที่มีปัญหา ลงให้ถูกพาร์ทมันด้วยนะครับ

Comment

ของผมลงวินโดว์ใหม่เลย

Comment

ถ้าแก้ไม่ได้ก็ลงวินโดว์ใหม่นั่นล่ะคับ

Comment

Working...
                X