Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++แนะนำหูฟังครอบหู(ไว้เล่นเกมอย่างเดียว)ให้หน่อยครับ+++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++แนะนำหูฟังครอบหู(ไว้เล่นเกมอย่างเดียว)ให้หน่อยครับ+++

จะเอามาใช้กับ X-Fi XtremeMusic ครับ (ใช้คู่กับ function XMSS-3D เพราะเค้าบอกว่าใช้กับหูฟังจะดีกว่าใช้กับ 5.1 อีกอะครับ)

งบประมาณ 1000+-200 ครับ

ไม่เกิน 1000 จะดีมากครับ เอาแค่ใช้คู่กับ XMSS-3D แล้วไม่มีปัญหาอะครับ (ดูหนังฟังเพลงมี 5.1 อยู่แล้วครับ)

ขอบคุณมากครับ

เกมที่ต้องการเน้นเล่นคือพวกแนว FPS (เดินหน้ายิง) นะครับ อาทิ BF,Crysis,CoD พวกนี้น่ะครับ
    ขอเป็น 2ch ดีๆ ก็พอครับ ไม่ต้อง 5.1 ก็ได้นะครับ เพราะมี XMSS-3D
    แล้วก็ เป็นไปได้ ขอที่มันมีไมค์ในตัวด้วยนะครับ เพราะใช้ VoIP บ่อยพอสมควร ^^

ลืมเน้นไปอย่างครับ เน้นแยกตำแหน่งเสียงชัดเจนน่ะครับ ไม่รู้ว่า Phillips SHP2500 จะผ่านมั้ย (แต่สนใจซะแล้วอะครับ)
    Last edited by KuLiKo; 20 Dec 2008, 18:15:30. Reason: เพิ่มรายละเอียดครับ

Sennheiser HD-202
    เห็นตอนคอมมาร์ทมีคนบอกขายอยู่ 850บาทครับ ถูกดี
    ใส่สบาย กว้าง ฟังสบายสายยาว แต่pad ไม่ทนถึกเท่านั้นเอง อิๆๆ

เน้นถูกก็ philips shp2000 ครับ น่าจะประมาณ5-600 ใหญ่ครอบหูมิดเลย pad ผ้า+ฟองนํ้านิ่มๆ

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
      Sennheiser HD-202
      เห็นตอนคอมมาร์ทมีคนบอกขายอยู่ 850บาทครับ ถูกดี
      ใส่สบาย กว้าง ฟังสบายสายยาว แต่pad ไม่ทนถึกเท่านั้นเอง อิๆๆ

เน้นถูกก็ philips shp2000 ครับ น่าจะประมาณ5-600 ใหญ่ครอบหูมิดเลย pad ผ้า+ฟองนํ้านิ่มๆ
      ขอบคุณมากครับท่าน รบกวนช่วยเสนอตัวเลือกเพิ่มทีครับ ^^

Comment

ขอเพิ่มรายละเอียดหน่อยนะครับ

เกมที่ต้องการเน้นเล่นคือพวกแนว FPS (เดินหน้ายิง) นะครับ อาทิ BF,Crysis,CoD พวกนี้น่ะครับ
        ขอเป็น 2ch ดีๆ ก็พอครับ ไม่ต้อง 5.1 ก็ได้นะครับ เพราะมี XMSS-3D
        แล้วก็ เป็นไปได้ ขอที่มันมีไมค์ในตัวด้วยนะครับ เพราะใช้ VoIP บ่อยพอสมควร ^^

Comment

ดันๆ ไม่มีใครพอจะทราบเลยหรอครับ

Comment

ถ้าไม่มีใครทราบ ผมขอเว็บแนะนำหูฟังดีๆ หน่อยแล้วกันครับ เพราะอยากจะซื้อแล้วครับ -*-

Comment

ดันต่อไป

Comment

http://www.pantip.com/tech/gadget/to...TM2686486.html
                เพื่อจะช่วยได้ แต่รู้สึกจะมีแพงๆ มีของโซ่นี่อยู่รุ่นนึงที่ไม่เกินพันที่HWHแต่รู้สึกไม่มีไมค์

Comment

ไม่มีไมค์ก็ได้ครับ ขอเสียงโอเคก็พอ ขอบคุณมากๆ ครับท่าน

Comment

ดันครับดัน

Comment

ดันๆๆ

Comment

ดันจ้า

Comment

K181DJ เพราะความชอบส่วนตัว อิอิ

Comment

Originally posted by clayzizer View Post
                            K181DJ เพราะความชอบส่วนตัว อิอิ
                            รบกวนขอรายละเอียดหน่อยจะได้มั้ยครับ พอดีผมโง่เรื่องนี้มากจริงๆ

Comment

ดันต่อไป T_T

Comment

Working...
                              X