Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนทุกท่านครับ เรื่อง Joy กับเกมส์ Rise of the Argonauts

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนทุกท่านครับ เรื่อง Joy กับเกมส์ Rise of the Argonauts

ไม่ทราบว่ามันใช้ Joy ตัวไหนเล่นกับเกมส์นี้ครับ ผมใช้จอย PS2 แปลงเป็น USB แล้ว เซทปุ่มไม่ได้เลยครับ ขอบคุณครับ

XBOX360 Controller คือคำตอบ อ่ะครับ ถึงจะถามแบบนี้ก็เถอะ ^ ^

Comment

มีจอยอย่างอื่นที่เล่นได้ ถูกกว่า Xbox 360 ไหมครับ

Comment

ผมใช้ XBOX360 Controller for PC
        ตอนตั้งปุ่ม ในเมนู ใช้ งานได้หมด
        แต่พอเข้าเกม ใช้จอยเคลื่อนที่ได้อย่างเดียว ตอน ฟันยังต้องคลิกเม้า เอา งงมาก ตั้งไงครับ

Comment

Originally posted by moskit View Post
          ผมใช้ XBOX360 Controller for PC
          ตอนตั้งปุ่ม ในเมนู ใช้ งานได้หมด
          แต่พอเข้าเกม ใช้จอยเคลื่อนที่ได้อย่างเดียว ตอน ฟันยังต้องคลิกเม้า เอา งงมาก ตั้งไงครับ
          ของผมเดินหน้ากลายเป็นถอยหลัง ถอยหลังกลายเป็นเดินหน้า กดปุ่มได้แค่นี้อ่ะครับ ใช้ จอย PS2 แปลงเป็น USB ครับ

Comment

ผมใช้จอย Xbox360 เล่นได้ปกติเนียนๆ

Comment

ของผมตรง input มีแต่ คีบอด ไม่มีของจอยเล่น ทั้งที่ใช้เล่นกะเกมอื่นได้ งง

Comment

ขอบคุณคัรบ สงสัยคงต้องถอย Joy XBOX แล้วครับ

Comment

แนะนำให้ไปหาซื้อจอย 360 ที่สะพานเหล็กครับหาดูดีได้ราคาราวๆ 900-1000 บาทครับ

Comment

Working...
                  X