overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: เพิ่งเล่น Dead Space จบเลยสงสัย (Spoil ชัวร์)

OverclockZone Member krisda01's Avatar

Default เพิ่งเล่น Dead Space จบเลยสงสัย (Spoil ชัวร์)

ตอนเล่นถึง Chapter 8-9 คิดในใจ
    อ๊ากกกกกก เครียดโคตร เสียงประกอบโคตรสั่นประสาทเลย เมื่อไหร่จะจบซะทีฟะ

จบแล้วก็มีข้อสงสัยก็คือ

ถ้านางเอกตายตั้งกะก่อนพระเอกไปถึง

แล้วใคร กดสวิทช์ให้พระเอกผ่านด่าน
    แล้วใคร เปิดประตูให้พระเอกตามจุดต่างๆ
    แล้วใคร บอกพระเอกให้รู้ว่า Shuttle มีแผงควบคุมระยะไกล

OverclockZone Member comeng's Avatar
    ศิริราช,ปิ่นเกล้า,บางแค

สงสัยเพราะมันเป็นเกมมั้งคับ อิอิ ผมเล่นเกมนี้ได้รอบที่ 3 ความกลัวเริ่มหายไปบ้างแล้วหละ แต่ก็ยังมีตกใจอยู่

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

ผีไงครับ

ปล.เมื่อไรจะจบซักทีนะ(แต่วางไม่ลง) 5 5 5

OverclockZone Member

ผมว่าเกมส์ต้องการให้หลอน ว่าแล้วใครทำนั่นแหละครับ

OverclockZone Member benzunseen's Avatar

ผมเล่นเเล้วจะอวกอะ เวียนหัว หมุนไปหมุนมา

เเต่เล่นเกม FPS ไม่เหนเปนไร ^^

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

SPOIL นะครับ .....

เดี่ยวรอดูฉากจบสุดท้ายครับ

แล้วจะรู้ว่านางเอกไม่ตายครับ อิอิ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member kt_shy's Avatar

หลอนดีครับ ตอนนี้ติดอยู่ด่าน6หยุดเล่นก่อนช่วงนี้งานยุ่งๆ
    Last edited by kt_shy; 26 Dec 2008 at 19:57:58.

OverclockZone Member summonbee's Avatar
    สะพานใหม่ บางเขน กรุงเทพฯ

นิโคลยังไม่ตายนะ ถ้าสังเกตดีๆจะเห็นว่ามีฉากนึงที่นิโคลต้องฉีดยาต่อต้านการกลายเป็นตัวประหลาด

อยากได้ บทสุป ง่า ดูในเว็ปอื่น แล้วก็อปไปวางไว้ใน word
    แล้วรูปไม่ติดอ่ะ อยากได้แบบมีรูป จะได้เอาไป print
    ปล.....อยากเคลีย มานานแหละ

OverclockZone Member mugennot's Avatar

ถามเรื่องแผนที่หน่อยครับ มันต้องกด m มาดู ตลอด หรือว่า กดให้มันโชว์มาบนพื้นทางเดิน
    เป็นเส้นทางเลยได้รึเปล่าาครับ ผมเลยเบื่อต้องมากดเปิดแผนที่บ่อยๆ

OverclockZone Member janmukdamaster's Avatar
    สมาคมใหหนำด่านเกเต้

Quote Originally Posted by summonbee View Post
    นิโคลยังไม่ตายนะ ถ้าสังเกตดีๆจะเห็นว่ามีฉากนึงที่นิโคลต้องฉีดยาต่อต้านการกลายเป็นตัวประหลาด
    N I C O L E I S D E A D

ลองเอาพยางค์หน้าของด่านทั้งหมดมาเรียงกันครับ

แล้วถ้าไม่รู้เรื่องอีกก็ไปเอา anime มาดูครับ....

แสดงว่าเล่นๆไปเนี้ย ไม่ได้อ่านเนื้อเรื่องเลยซินะ

OverclockZone Member Lilium's Avatar

Quote Originally Posted by mugennot View Post
    ถามเรื่องแผนที่หน่อยครับ มันต้องกด m มาดู ตลอด หรือว่า กดให้มันโชว์มาบนพื้นทางเดิน
    เป็นเส้นทางเลยได้รึเปล่าาครับ ผมเลยเบื่อต้องมากดเปิดแผนที่บ่อยๆ
    กด B

เจอคำนี้เข้าไป N I C O L E I S D E A D

ขนลุกอย่างบอกไม่ถูก

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

หลังจากซื้อแผ่นDead Spaceมาดองได้เดือนนึงวันนี้จะได้เล่นแล้ว...จบซักทีกับพี่นิโก้...ปู้นนๆๆ

OverclockZone Member sungel's Avatar

เกมนี้มันมีนิยายด้วยครับ หาอ่านได้จาก Future Gamer ฉบับเดือนนี้ กับเดือนที่แล้วครับ

อ้อ เพื่อความกระจ่าง ลองหาการ์ตูนเรื่อง Dead Space ดูก็ได้ครับ อิอิ จะได้รู้ต้นกำเนิดมัน

Bookmarks

Bookmarks