Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชุดนี้โอเคมั๊ยครับ พี่น้องคร๊าบบบบบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชุดนี้โอเคมั๊ยครับ พี่น้องคร๊าบบบบบบบ

Core2 Quad Q6600 2.40GHz 6,890.-
    P5Q Deluxe 6,890.-
    Barracuda 500GB SATA-II 32MB NCQ 2,390.-
    ASUS DRW2014L1T 20X 990.-
    Promotion G.skill 4GB/PQ/800 CL5 1,990.- หมดไปยังไม่รู้
    VGA ไม่รู้เลือกให้ทีครับเอาของ nVidia นะ ราคาไม่เกิน 4,xxx
    Tagan BZ ราคากับรุ่นหาไม่เจอเลย ช่วยหน่อยครับ 500 Watt
    CM 690 2,900.-

ส่วนเรื่องจอนี่ Dell เค้าซื้อกันที่ไหนครับอยากได้ที่เป็น Wide สัก 20" ขอราคาด้วยครับ

มีคำถามเรื่องแรมหน่อยนะครับระหว่าง
    4GB / 800 กับ 2GB / 1066 เห็นราคามันพอๆกัน เลือกแบบไหนดีกว่ากันครับ

เอามาใช้งานทั่วไปแล้วก็ทำ graphic , game , home vdo

รบกวนช่วยเติมราคากับรายการที่ขาดไปให้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ ผมจะไปซื้อใน 1-2 วันนี้ครับ

ลดสเปคบอร์ดหน่อยก็ได้ครับ

แล้วเอาเงินส่วนต่างไปเพิ่มการ์ดจอ

เช่น EP45-UD3R 4,300บาท (จาก P5Q Deluxe 6,600บาท)

ก็จะเหลือ 2,300บาท เอาไปเพิ่มการ์ดจอสบายเลย (น่าจะได้ 9800GTX+)

---------------------------------------

ระหว่าง 800MHz 4GB / 1066MHz 2GB ผมเลือก 4GB ครับ เผื่ออนาคต (เห็นว่าใช้งานทั่วไป)

Comment

คับๆๆน่าสนเรื่องลดราคาบอร์ดลง

Comment

ช่วยมาตอบกันหน่อยสิคร๊าบบบบบบบ พี่น้องคร๊าบบบบ

Comment

ลดบอร์ด อีก เสียงคับ ตามท่าน AmaKatsu

ถ้าเล่น graphic ผมว่า ATI 4850 ก็ไม่เลวนะท่าน สีสดกว่าอีก ดูหนังก็แจ่ม
          Last edited by hazarachi; 16 Dec 2008, 20:09:37.

Comment

Originally posted by hazarachi View Post
            ลดบอร์ด อีก เสียงคับ ตามท่าน AmaKatsu

ถ้าเล่น graphic ผมว่า ATI 4850 ก็ไม่เลวนะท่าน สีสดกว่าอีก ดูหนังก็แจ่ม
            ตามนั้นอีกเสียงค่ะ จัดไป ^^

Comment

Originally posted by artbum View Post
              Core2 Quad Q6600 2.40GHz 6,890.-
              P5Q Deluxe 6,890.-
              Barracuda 500GB SATA-II 32MB NCQ 2,390.-
              ASUS DRW2014L1T 20X 990.-
              Promotion G.skill 4GB/PQ/800 CL5 1,990.- หมดไปยังไม่รู้
              VGA ไม่รู้เลือกให้ทีครับเอาของ nVidia นะ ราคาไม่เกิน 4,xxx
              Tagan BZ ราคากับรุ่นหาไม่เจอเลย ช่วยหน่อยครับ 500 Watt
              CM 690 2,900.-

ส่วนเรื่องจอนี่ Dell เค้าซื้อกันที่ไหนครับอยากได้ที่เป็น Wide สัก 20" ขอราคาด้วยครับ

มีคำถามเรื่องแรมหน่อยนะครับระหว่าง
              4GB / 800 กับ 2GB / 1066 เห็นราคามันพอๆกัน เลือกแบบไหนดีกว่ากันครับ

เอามาใช้งานทั่วไปแล้วก็ทำ graphic , game , home vdo

รบกวนช่วยเติมราคากับรายการที่ขาดไปให้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ ผมจะไปซื้อใน 1-2 วันนี้ครับ
              ได้ฤกษ์ ซื้อแล้วเหรอครับ รอมานาน อิอิ

Comment

ตอบrep*1

4GB<---ความจุหน่วยความจำ / 800<---คือ BUS หมายถึงความเร็วในหารโอนถ่ายข้อมูล
                ถามว่า ถ้าใส่ 4GB/800 กับ 2GB/1066 อันไหนเร็วกว่ากัน ตอบว่า 4GB/800 ค่ะ

อธิบายง่ายๆนะคะ
                เด็กคนหนึ่ง จำตัวเลขตำตอบ จำนวนมากๆ(4GB) วิ่งเร็ว(800) ไปบอกอาจารย์
                กับ เด็กคนหนึ่ง จำตัวเลขตำตอบ จำนวนนิดหน่อย(2GB) วิ่งเร็วๆ(1066) ไปบอกอาจารย์
                ------>อาจารย์ ก็ต้องได้คำตอบจากเด็กคนแรกครบก่อนไช่ไหมคะ
                -----------------------------------------------------------------
                สรุป ร้านเกมส์ ใส่ 4GB/800 คุ้มค่าคุ้มราคาที่สุดแล้วค่ะ

Comment

เรื่องนี้ ก็แล้วแต่วิจารณาของ ว่าที่เจ้าของสเปคคอมพิวเตอร์ ที่กล่าวกันมา ศึกษาจากผู้ใช้คนอื่นดูก่อนก็ดีครับ

Promotion G.skill 4GB/PQ/800 CL5 1,990.- ผมว่านะ ยังไม่หมดหรอกครับ และไม่ใช่ Promotion อะไรมากมาย แค่ราคาแรมตัวนี้มาราคาถูกจริงๆ

ส่วนเรื่องแรม ถ้าไม่เน้นแรงมากมาย ก็ใช้ 4GB /800 CL5-5-5-15 ก็ได้ครับ หันไปเน้นความจุแทน
                  แต่ผมว่าใช้ CPU Quad Core ทั้งที ใช้แรมบัสสูงๆ จะดีกว่าครับ บัสRam จะได้วิ่งใกล้เคียงกับบัส CPU

แล้วแรม 4GB ใน XP 32x,86x ก็ไม่สามารถเห็นแรมได้ถึง 4GB หรอกครับ ต้องใช้ XP 64x ถึงจะเห็นแรมทั้งหมด แต่ก็มีปัญหาอยู่ว่า โปรแกรมหรือไดร์เวอร์บางตัวอาจจะไม่Support กับ 64bit ผมลองใช้แล้วล่ะ
                  Last edited by tonghadyai; 17 Dec 2008, 04:47:29.

Comment

Originally posted by tonghadyai View Post
                    เรื่องนี้ ก็แล้วแต่วิจารณาของ ว่าที่เจ้าของสเปคคอมพิวเตอร์ ที่กล่าวกันมา ศึกษาจากผู้ใช้คนอื่นดูก่อนก็ดีครับ

Promotion G.skill 4GB/PQ/800 CL5 1,990.- ผมว่านะ ยังไม่หมดหรอกครับ และไม่ใช่ Promotion อะไรมากมาย แค่ราคาแรมตัวนี้มาราคาถูกจริงๆ

ส่วนเรื่องแรม ถ้าไม่เน้นแรงมากมาย ก็ใช้ 4GB /800 CL5-5-5-15 ก็ได้ครับ หันไปเน้นความจุแทน
                    แต่ผมว่าใช้ CPU Quad Core ทั้งที ใช้แรมบัสสูงๆ จะดีกว่าครับ บัสRam จะได้วิ่งใกล้เคียงกับบัส CPU

แล้วแรม 4GB ใน XP 32x,86x ก็ไม่สามารถเห็นแรมได้ถึง 4GB หรอกครับ ต้องใช้ XP 64x ถึงจะเห็นแรมทั้งหมด แต่ก็มีปัญหาอยู่ว่า โปรแกรมหรือไดร์เวอร์บางตัวอาจจะไม่Support กับ 64bit ผมลองใช้แล้วล่ะ
                    ตามนั้นค่ะระวังด้วยนะคะเรื่อง 32bit กับ 64bit

Comment

แล้วจอของ Dell นี่หาซื้อได้ที่ไหนครับ ช่วยบอกทีเมื่อก่อนเห็นอยู่ว่ามีคนในบอร์ดนี้ขายน่ะครับ เมื่อวานลองๆเข้าไปดูแล้วไม่เจอนะ ใครมี link ช่วยแปะไว้ให้ทีนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

จอ Dell ต้องการรุ่นไหน ระบุบ มาหน่อยได้คับ

Comment

เข้ามาอิจฉา

Comment

Working...
                          X