Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเล่น GTA4 ครับ ปรึกษาเรื่องการเลือกการ์ดจอใหม่ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเล่น GTA4 ครับ ปรึกษาเรื่องการเลือกการ์ดจอใหม่ทีครับ

ตอนนี้ใช้
    X2 3800 @2.4
    Ram 2 GB / 400
    ATI1650 pro

อยากจะเปลี่ยนการ์ดจอใหม่ครับจะได้เล่น GTA ได้ขอแค่พอลื่น FPS ซํก 30 พอไหวไหมครับ
    พอดีอ่านกระทู้ด้านล่างเจอคนใช้ 4000+@2.6 9800GTX+ วัดค่า 3D Mark 2006 ได้ 9000 ต้นๆเอง ก็เลยไม่แน่ใจว่าจะคุ้มไหมกับการจะเปลี่ยนการ์ดจอเพื่อให้เล่น GTA4 ตัวนี้ได้อะครับ แนะนำทีครับว่าจะซื้อการ์ดตัวไหนดี ตอนแรกว่าจะเอา GTX+ ตัวนี้่แหละ แต่เหนคะแนนแล้วไม่แน่ใจว่าซื้อมาเปลี่ยนก็คงกระตุกเหมือนเดิมหรือป่าว ผมคงปรับแค่ 1280*1024 นะครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

CPU สำคัญกว่านะเกมเนี้ย -.-

Comment

ถ้าคิดว่าจะเกิดมาแค่เพื่อ GTA IV การ์ดจอ GF 9600GT ก็เหลือกินละครับ

ไปลง CPU แรงๆ เลยดีกว่าครับ

Comment

ตามด้านบนครับ เข้าไปดูกระทู้ปัคหมุดในห้องเกมดูครับ เพื่อการตัดสินใจ

รวม สเป้คที่ใช้เล่น GTA IV และ เฟรมเรต ครับ << คลิก

Comment

CPU~ เน้น 9800GTX *-* ก้สบาย

Comment

cpu e8600 vga 8800 gt 1gb ครับท่าน

Comment

ใช้ e5200+8600GT ก็เล่นได้ 800*600 low

Comment

2600hd ทุกวันก็เล่นอยู่ยังสบายดีๆ พอถูไถ

Comment

Originally posted by zyrick View Post
                  cpu e8600 vga 8800 gt 1gb ครับท่าน
                  โอ้ว..! แม่เจ้า

Comment

Gf2 Mx 400 ครับท่าน ++

อิอิ .. แซวเล่นครับ ^^

Comment

จิงๆก้ออยากอัพ CPU mainboard ram ใหม่ด้วยแหละครับ แต่ปัญหาคือผมกำลังจะไปเรียนที่ออสไงครับ ตอนนี้ก็เลยนึกว่าจะอัพเกรดขึ้นมาเล่นชั่วคราวก่อนเลยไม่อยากกอัพพวก CPU เพราะกลับมาก็คงตกรุ่นไปและ :S ก็เลยมาโฟกัสที่การ์ดจอที่มันไม่ผ่าน requirement เท่านั้นเองครับ ว่าแต่ 3800+@2.4 9800GTX+ เหมือนจะไม่ถึง 30 FPS แบบนี้มันจะกระตุกจนเสียอารมณ์ไหมครับ หรือเอาเงินไปถอย X-box มานั่งเล่นชิวๆดีกว่าครับเนี่ย

Comment

ผมว่าซื้อ X-box มาเล่นดีกว่าไหม ++

Comment

Working...
                        X