overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: กรุณาจัดสเปคหน่อยงับ

อยากได้เครื่องแรง
    Guest

Default กรุณาจัดสเปคหน่อยงับ

อยกเอาไว้ทำงาน พวก ตัดต่อวีดีโอ Ulead โฟโต้ชอป dream8 เล่นเกมแรงๆ เบบ ไม่มีกระตุก งับ รองรับ vista และเกมได้ แบบ เล่นไม่สะดุด หรือ แลค เอา ให้มันรองรับอนาคตได้ ไกลๆ หน่อยงับ วงเงิน เฉพาะ เครื่อง 35000 - 40000 ขอ ฮาร์ดิสก์ สัก 100 gb+ เมนบอรด์หลายสลอตก็ดีครับ
    อยากได้ของ intel เหนมีคนบอกว่าดีกว่า แล้วผมก็ใช้ของ intel มา 5 ปี รุ่น pentium 3 500 mhz ยังไม่เลย ยังใช้อย่ด้วย ผมเลยไม่ทราบว่า amd จะดีเท่าหรือเปล่า ครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

เอาเฉพาะเครื่องเลยนะครับ

E6300 7200
    GIGABYTE DS3 5200
    RAM KINGTON 1Gx2 7500 มั้ง
    HDD SATA2 80Gx2 RAID 0 3800
    PCI-E GALAXCY 7900GGS 6900
    CASE เปล่า 1000
    PSU ENERMAX 460W 2500
    DVD RW 1400

35500 รับประกันแรงทุกบาท ครับ

Guest

ขอบคุณครับ ที่จัดสเปคให้ ผมเห็น geforce มันมี series 8 ดีไหมคับ แล้วแรงกว่าตัวที่แนะนำผมไหมครับ

FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ถ้าตังถึง แรงกว่าแน่ครับ

Guest

งั้น งบ สัก 50000 พอไหวไหมครับ เหอๆ อยากได้ pentium extrem edition ทีมัน 3.7Ghz อะครับไม่รู้ว่าดีกว่าตัวที่แนะไมครับ

เดียวก็ทะลุ แสนหรอกครับ แค่นั้นก็เหลือแล้วครับ ผมว่า เกินงานที่คุณทำด้วยนะครับ

OverclockZone Member apichai's Avatar

HDD SATA2 80Gx2 RAID 0 3800 <<<<
    โทษคับตรงนี้อะทำ raid0 นี่ให้ทางร้านเค้าติดตั้งให้เรียบร้อยเลยใช่มั้ยคับแล้วมีผลต่อความเร็วตอนเล่นเกมส์ด้วยรึเปล่าคับ ขอบคุณคับ

ต้องบอกเข้าซิครับว่าจะต่อแบบ raid 0 แล้วก็เลือกบอร์ดที่สามารถต่อได้ด่วยละครับ

มีผมเวลาโหลดข้อมูลครับ จะทำให้เข้าถึงข้อมูลได้เร็วมาก ทำให้ทั้งระบบรู้สึกดีขึ้นทันที ไม่เฉพาะเกส์ครับ เพราะไม่ว่าอะไร มันก็ต้องโหลด ข้อมูลจาก HDD ทาคำนวนประมวลผลทั้งนั้นครับ

Guest

hdd 3050 western 250gb 16mb cash กว่าไหมครับ เห็นเนื้อที่เยอะแกกว่าด้วย

OverclockZone Member got99's Avatar

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    ต้องบอกเข้าซิครับว่าจะต่อแบบ raid 0 แล้วก็เลือกบอร์ดที่สามารถต่อได้ด่วยละครับ

มีผมเวลาโหลดข้อมูลครับ จะทำให้เข้าถึงข้อมูลได้เร็วมาก ทำให้ทั้งระบบรู้สึกดีขึ้นทันที ไม่เฉพาะเกส์ครับ เพราะไม่ว่าอะไร มันก็ต้องโหลด ข้อมูลจาก HDD ทาคำนวนประมวลผลทั้งนั้นครับ
    คนนี้ตอนที่ไรโดนใจผมทุกทีเลย

Quote Originally Posted by got99 View Post
    คนนี้ตอนที่ไรโดนใจผมทุกทีเลย

อิอิ ไม่เคย ตอน ไครนะครับ

OverclockZone Member Dekslam's Avatar

ถ้าต่อ Raid0 แล้วทั้งเครื่องจะมี Partition เดียวสินะครับ

ไม่ครับ มันจะเห็นเป็น HDD ลูกเดียว แต่ก็แบ่ง ไดร์ได้ปรกติครับ

Mac Addict User tassapon's Avatar

งั้น งบ สัก 50000 พอไหวไหมครับ เหอๆ อยากได้ pentium extrem edition ทีมัน 3.7Ghz อะครับไม่รู้ว่าดีกว่าตัวที่แนะไมครับ

อย่าเลย Pentium Extreme edition อ่ะ ถ้ามีตังก็ conroe แรงกว่าถูกกว่า

hdd 3050 western 250gb 16mb cash กว่าไหมครับ เห็นเนื้อที่เยอะแกกว่าด้วย
    เนื้อที่เยอะกว่า แต่ช้ากว่าที่คุณ wikorn บอกนะครับ
    Last edited by tassapon; 18 Feb 2007 at 12:37:47.

OverclockZone Member ลุงอ๊อด's Avatar
    ดอนเมือง O81-31O-8322

Red face

Quote Originally Posted by tassapon View Post
    ใครเค้าใช้กันแล้ว pentium Extreme edition อ่ะ conroe แรงกว่าถูกกว่า

เนื้อที่เยอะกว่า แต่ช้ากว่าที่คุณ wikorn บอกนะครับ

-------------
    มีเงินอย่างเดียวไม่ได้นะครับ มีสมองด้วยครับ ขอบคุณครับ (ขอโทษด้วยครับ)

ตอบซะ hardcore เลยนะวันนี้ เดี๋ยวก็โกรธกันพอดี

ท่าจะขี้เกียจพิมพ์ อ่ะพิมพ์ให้ก็ได้
    มีสมอง ในที่นี้"แค่"หมายถึง มีความรู้พอสมควร ใฝ่หา ไม่รู้ก็ถาม แล้วไต่ตรองอีกนิสนุง..แบบนี้อ่ะ

ได้ของคุ้มเงินไปใช้คร๊าบบบ อิ อิ

Mac Addict User tassapon's Avatar

มาแก้ครับ เห็นลุงอ๊อดเตือนสติ + + ผมยังไม่ได้นอน เลยหงุดหงิดเล็กน้อยครับ ขอโทษครับ

OverclockZone Member PHX-EnixmA's Avatar

สเป้คที่คุณวิกรจัดไว้แจ่มแล้วคับ แต่ถ้าอยากเพิ่มฮาร์ดดิสก์เผื่ออนาคตไว้ก้อได้นะคับจะดีมาก ถ้าเงินเหลือ

เพิ่มเติมอิกนิด แรม Geil 4-4-4-12 1*2GB 800 เห็นในเว็บ Thanni ราคาเหลือคู่ละ 7900 แล้วนะคับ ไม่รุว่า ds3 จะเลือกแรมอ้ะป่าว เอาไปพิจารณาประกอบก้อได้คับ

Bookmarks

Bookmarks