Announcement

Collapse
No announcement yet.

P4 3.0E ทำไมร้อนมากปาเข้าไป 62 องศา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P4 3.0E ทำไมร้อนมากปาเข้าไป 62 องศา

มากด้วย แต่ว่าพัดลมยังของแท้ใหม่แกะกล่องใครพอช่วยบ้างมั้ย เพราะ เช็คกับBIOSมีใครพอมีโปรแกรมในWindowsมั่งป่ะ ถ้าหากคนใจบุญมีพัดลมดีๆๆแจกก้อเอา

ผมว่า ลองเช็ดแล้วทาซิลิโคลน ใหม่ดูดีกว่าครับ เอาแบบทาบางๆนะครับ แล้วเวลาใว่พัดลมดูว่า ซิงค์มันแนบกันสนิทรึป่าว

Comment

น่าจะซิลิโคน

ของผมไม่เคยถอดมาทาซิลิโคนหลายปี

70 องศาครับ (ไม่รู้มันร้อนแบบนี้มานานรึยัง)

ถอดมาถึงรู้ ดำปี๋ จัดการเช็ด + ทาใหม่

เหลือ 35-40 ไม่เกินนี้เลยครับ

Comment

ทาบางแล้วมันก็ร้องอยู่ดีต้องเปลื่ยนพัดลมใหม่ป่าวคับ

Comment

เพิ่งซื้อCPUมาใหม่

Comment

ปกติสำหรับ P4 3.0 รหัส E ร้อนมานานแล้วครับ..ร้อนแรง

Comment

Originally posted by Nuttakit View Post
              มากด้วย แต่ว่าพัดลมยังของแท้ใหม่แกะกล่องใครพอช่วยบ้างมั้ย เพราะ เช็คกับBIOSมีใครพอมีโปรแกรมในWindowsมั่งป่ะ ถ้าหากคนใจบุญมีพัดลมดีๆๆแจกก้อเอา

socket อะไรครับ

ลแงหาโปรแกรม Speedfan มาลงดูครับ

Comment

Originally posted by panut19 View Post
                ปกติสำหรับ P4 3.0 รหัส E ร้อนมานานแล้วครับ..ร้อนแรง
                ผมใช้อยู่ก็ไม่ค่อยร้อนเท่าไหรนะครับ ห้องไม่เปิดแอร์ Idle 30-35c full 35-40c (ถ้าเปิดแอร์เย็นกว่านี้ครับ 5c)
                P4 3.0 (630) + ZALMAN 9500LED คล๊อกนิดหน่อยตันที่ บัส 255

Comment

Socket 478

Comment

โหลดที่ไหนอ่ะโปรแกรมSpeedfan

Comment

ไม่ผิดปกติครับ ถ้าเป็นความร้อนที่ฟูลโหลด

ผิดปกติครับ ถ้าเป็นความร้อนที่idle P4(478)ถ้าไม่ได้คล๊อคลองลดไฟจาก1.4ที่เป็นมาตรฐานลงมาซักหน่อย

เอาซักแบบ1.35 แล้วลองดูอุณหภูมิครับ ไม่ควรidleเกินกว่า55องศา ซิงค์เดิมผมประมาณนี้ครับความร้อน

ถ้าเป็นP4(775)ตัวนี้จะเย็นกว่า478หน่อย

ทั้งสองระบบลองเช็คซิงค์ซีพียูว่าแนบสนิทไม๊หรือลองเช็คทางลมในเคสใหม่

บางทีเคสที่ซื้อมาพัดลมหลังเครื่องดันติดกลับทาง

ทำให้แทนที่ลมจะดูดอากาศร้อนออกนอกเครื่อง กลับเป่ากลับเข้าไปในเครื่อง

ก็ทำให้ร้อนได้เช่นกัน

Comment

หา SINK ใหม่เลยท่าน..เย็นกว่านี้แน่ครับ

Comment

โทษทีครับ ไม่รู้ ABCE ต่อท้ายมันคือไร หิหิหิ

โปรแกรมSpeedfan นะ
                          เอาไป

http://www.majorgeeks.com/download337.html

555

Comment

PresCott มันร้อนอยู่แล้วครับ

Comment

มีใครแจกมั่งอ่ะSink Socket 478 ไม่มีตังค์แล้วเพิ่งซื้อคอมใหม่ไป

Comment

Working...
                              X