ถามเรื่องย้ายโทรศัพท์พร้อมเนตครับเข้ามาทีเยอะๆยิ่งดีครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 2 of 2

Thread: ถามเรื่องย้ายโทรศัพท์พร้อมเนตครับเข้ามาทีเยอะๆยิ่งดีครับ

OverclockZone Member Pikba's Avatar

Default ถามเรื่องย้ายโทรศัพท์พร้อมเนตครับเข้ามาทีเยอะๆยิ่งดีครับ

คือ ผมเพิ่งติดโทรศัพท์ของ tt&t พร้อมกับ เนต adsl 4m มาได้ 5เดือน ที่บ้านเช่า
    แล้วทีนี้ผมจะย้ายบ้าน ก็เลย ขอย้ายโทรศัพท์พร้อมเนต แต่ว่า บ้านที่จะย้ายไปคู่สายเต็ม จึงยังย้ายไม่ได้
    แล้ว โทรศัพท์กับเนตผม ยังติดสัญญาอยู่อีก 7 เดือน ซึ่งถ้าผม ขอยกเลิกจะต้องเสียค่าปรับประมาน 6000บาท
    แต่ผมไม่ได้จะยกเลิกอะครับ จะใช้แต่ แค่อยากย้ายไปไว้บ้านใหม่ ทำไงดีครับ

ทาง ศูนย์ เขาบอกว่า รอพิจารณา ว่าจเอายังไง

ระหว่างนี้ผมเลยอยากถามคนที่มีประสบการณ์แบบผมอะครับ

ใครเคยเจอปัญหาแบบผม ช่วย มาบอกแนวทางทีครับ

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

1. ยกเลิกงับ
    2. ไม่ย้ายบ้านงับ
    3. ย้ายบ้าน แล้วเสียค่ารายเดือนไปเรื่อยๆ จนหมดสัญญางับ (เบอร์โทร ขายต่อได้นะงับ ในบางพื้นที่ๆ ชุมสายเต็ม)
    4. หาซื้อ เบอร์โทร ในเขตบ้านใหม่ที่จะย้ายปายงับ

ซื้อ/ขาย เบอร์โทร ตรงนี้ หมายถึงซื้อ/ขาย กับคนทั่วไปนะงับ ต้องติดต่อคนในพื้นที่นั้นๆ เอาละงับ ถามหาเอาว่าครายมีเบอร์จะขายไหม... ซื้อเรื่องตรงนี้เป็นการตกลงกันนะงับ ทาง บ. หรือ องค์การโทร ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง (ส่วนค่าโอนก็เจ้าของเบอร์ก็แล้วแต่ตกลง)

Bookmarks

Bookmarks