overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: อยากรู้คับ งบ 25000 เอาลำโพงโฮมเทียเตอรุ่นไหนดี

RedDeMOn13
    Guest

Post อยากรู้คับ งบ 25000 เอาลำโพงโฮมเทียเตอรุ่นไหนดี

คือพ่อผมจะซื้อให้คับ(เค้าก็อยากได้) ผมก็อยากได้เพราะอยากเล่นเกม จอ 32 กับลำโพงดี อิอิ

คับช่วยแนะนำเอา แบบละเอียดเลยยิ่งดีคับเพราะพ่อผมเค้าเล็ง sony ไว้รุ่น ddw5000 มั้งคับ
    เดี๋ยวข้อมูลไม่ปึ๋กแล้วผมเถียงไม่ได้คับ ถ้าให้ไปฟังเองคงไม่ได้คับเพราะ ไม่ใช้หูทอง + ไม่มีเวลาด้วยคับ V-V

อ่อและ ซัฟวูฟเฟอ แบบ sub กับ active ช่วยบอกข้อแตกต่างกันไงหรอคับ แนะนำที่คับ

ขอบคุณคับ

OverclockZone Member zbankz's Avatar

ผมก็ไม่รู้อะไรเยอะนะครับ
    แต่ผมว่าของแบบนี้สละเวลาไปฟังเองดีที่สุดครับ
    ลองหาเวลาว่างไปแบบครอบครับดูครับผม

งบ 25,000 เยอะใช้ได้เลยครับ

ปล.ของแพงแบบนี้เน้ยี่ห้อหน่อยก็ดีครับวันหลังจะได้ไม่มีปัญหา+ราคาไม่ค่อยตกมากนัก

รอท่านต่อไปมาแนะนำครับ

RedDeMOn13
    Guest

คือ ปัญหา คือว่า พ่อผมไม่มีเวลาอ่ะ คับ ที่เค้าซื้อก็ให้ตัวเอง

แต่คนที่ใช้อ่ะผม คับ ซะส่วนใหญ่

อ่อ ผมซื้อมาเอาไว้ดูหนัง ส่วนใหญ่คับ

ผมใช้ดูหนังน่ะคับ
    และมีหัวไหนใช้เล่นเกมได้มั้งหรอคับ เผื่ออยากเอามาโชเพื่อน เพราะกะจะซื้อ ซาวกาดมาใส่คอม แต่กลัวไม่บาลาน อิอิ แต่เกมผมให้ 5% น่ะที่จะใช้คับ ลำโพง

OverclockZone Member leahlover's Avatar

Onkyo HT-SR800 ดีกว่าโซนี่ บ้าพลัง ดีแต่ดัง เยอะมากครับ

OverclockZone Member zenki's Avatar

แนะนำเลย Gigawork S750 หุหุหุ 7.1 (ชอบเล่นป่าวเนี่ยลำโพงคอมฯ)

http://th.creative.com/products/prod...3&product=9306

OverclockZone Member zenki's Avatar

แนะนำเลย Gigawork S750 หุหุหุ 7.1 (ชอบเล่นป่าวเนี่ยลำโพงคอมฯ)

http://th.creative.com/products/prod...3&product=9306

OverclockZone Member leahlover's Avatar

ไม่เคยใช้นะครับ แต่กะลังหาข้อมูลอยู่พอดี เลยเอามาให้เป็นตัวเลือกดูครับ

ถ้าแบบประหยัดหน่อยก็ onkyo ht 5105 ก็น่าจะได้ครับ

ถ้า Onkyo HT-SR800 ไม่ดีกว่า ตัวที่คุณพ่อคุณเล็งๆว้

ผมให้อมขี้หมามาพ่นใส่หน้าเลยครับ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by leahlover View Post
    ถ้า Onkyo HT-SR800 ไม่ดีกว่า ตัวที่คุณพ่อคุณเล็งๆว้

ผมให้อมขี้หมามาพ่นใส่หน้าเลยครับ
    ขนาดนั้นเลย
    555+
    เห้นภาพเลยคับ

RedDeMOn13
    Guest

อ่อ ผมไปซื้อที่พารากอน คับ

V-V

OverclockZone Member leoriohunter's Avatar

onkyo ดีกว่าเป็นไหนครับ ผมใช้ 5105 อยู่ดูหนังดีฟังเพลงดี

RedDeMOn13
    Guest

ผมได้บทสรุป คับ ไปซื้อ yamaha มาฟัง

ชอบตอนมันเล่นหนังมากคับ แต่เพลง สู้ onkyo ไม่ได้เลย onkyo ให้เสียงกลางได้แจ๋มมาก ผมไม่รู้จะพูดยังไงดี

V-V

ช่วยไม่ได้เพราะ ตอนนั้นผมอยากดูหนังมาก - -*
    คิดได้ก็สาย เพราะซื้อมาแล้ว

ขอบคุณทุกท่านน่ะคับที่ช่วยเหลือ ถ้าไม่ได้ท่านบอก ผมคงจะไม่รู้เอา onkyo มาไว้ในลิศ เลือกแน่เลยคับ
    ^-^

OverclockZone Member tanagritm's Avatar

Quote Originally Posted by RedDeMOn13 View Post
    ผมได้บทสรุป คับ ไปซื้อ yamaha มาฟัง

ชอบตอนมันเล่นหนังมากคับ แต่เพลง สู้ onkyo ไม่ได้เลย onkyo ให้เสียงกลางได้แจ๋มมาก ผมไม่รู้จะพูดยังไงดี

V-V

ช่วยไม่ได้เพราะ ตอนนั้นผมอยากดูหนังมาก - -*
    คิดได้ก็สาย เพราะซื้อมาแล้ว

ขอบคุณทุกท่านน่ะคับที่ช่วยเหลือ ถ้าไม่ได้ท่านบอก ผมคงจะไม่รู้เอา onkyo มาไว้ในลิศ เลือกแน่เลยคับ
    ^-^
    เอ้า..ได้สมาชิกเพิ่ม อิอิ ไครบอก yamaha ฟังเพลงไม่เพราะ ฟังเจส หวานจับใจ
    ดูหนังแทบไม่ต้องวิจารณ์ ได้อารมณ์จริงๆ
    Last edited by tanagritm; 18 Dec 2008 at 00:26:22.

Bookmarks

Bookmarks