Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้คับ งบ 25000 เอาลำโพงโฮมเทียเตอรุ่นไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้คับ งบ 25000 เอาลำโพงโฮมเทียเตอรุ่นไหนดี

คือพ่อผมจะซื้อให้คับ(เค้าก็อยากได้) ผมก็อยากได้เพราะอยากเล่นเกม จอ 32 กับลำโพงดี อิอิ

คับช่วยแนะนำเอา แบบละเอียดเลยยิ่งดีคับเพราะพ่อผมเค้าเล็ง sony ไว้รุ่น ddw5000 มั้งคับ
    เดี๋ยวข้อมูลไม่ปึ๋กแล้วผมเถียงไม่ได้คับ ถ้าให้ไปฟังเองคงไม่ได้คับเพราะ ไม่ใช้หูทอง + ไม่มีเวลาด้วยคับ V-V

อ่อและ ซัฟวูฟเฟอ แบบ sub กับ active ช่วยบอกข้อแตกต่างกันไงหรอคับ แนะนำที่คับ

ขอบคุณคับ

ผมก็ไม่รู้อะไรเยอะนะครับ
    แต่ผมว่าของแบบนี้สละเวลาไปฟังเองดีที่สุดครับ
    ลองหาเวลาว่างไปแบบครอบครับดูครับผม

งบ 25,000 เยอะใช้ได้เลยครับ

ปล.ของแพงแบบนี้เน้ยี่ห้อหน่อยก็ดีครับวันหลังจะได้ไม่มีปัญหา+ราคาไม่ค่อยตกมากนัก

รอท่านต่อไปมาแนะนำครับ

Comment

คือ ปัญหา คือว่า พ่อผมไม่มีเวลาอ่ะ คับ ที่เค้าซื้อก็ให้ตัวเอง

แต่คนที่ใช้อ่ะผม คับ ซะส่วนใหญ่

อ่อ ผมซื้อมาเอาไว้ดูหนัง ส่วนใหญ่คับ

ผมใช้ดูหนังน่ะคับ
      และมีหัวไหนใช้เล่นเกมได้มั้งหรอคับ เผื่ออยากเอามาโชเพื่อน เพราะกะจะซื้อ ซาวกาดมาใส่คอม แต่กลัวไม่บาลาน อิอิ แต่เกมผมให้ 5% น่ะที่จะใช้คับ ลำโพง

Comment

Onkyo HT-SR800 ดีกว่าโซนี่ บ้าพลัง ดีแต่ดัง เยอะมากครับ

Comment

แนะนำเลย Gigawork S750 หุหุหุ 7.1 (ชอบเล่นป่าวเนี่ยลำโพงคอมฯ)

http://th.creative.com/products/prod...3&product=9306

Comment

แนะนำเลย Gigawork S750 หุหุหุ 7.1 (ชอบเล่นป่าวเนี่ยลำโพงคอมฯ)

http://th.creative.com/products/prod...3&product=9306

Comment

ไม่เคยใช้นะครับ แต่กะลังหาข้อมูลอยู่พอดี เลยเอามาให้เป็นตัวเลือกดูครับ

ถ้าแบบประหยัดหน่อยก็ onkyo ht 5105 ก็น่าจะได้ครับ

Comment

ถ้า Onkyo HT-SR800 ไม่ดีกว่า ตัวที่คุณพ่อคุณเล็งๆว้

ผมให้อมขี้หมามาพ่นใส่หน้าเลยครับ

Comment

Originally posted by leahlover View Post
                  ถ้า Onkyo HT-SR800 ไม่ดีกว่า ตัวที่คุณพ่อคุณเล็งๆว้

ผมให้อมขี้หมามาพ่นใส่หน้าเลยครับ
                  ขนาดนั้นเลย
                  555+
                  เห้นภาพเลยคับ

Comment

อ่อ ผมไปซื้อที่พารากอน คับ

V-V

Comment

onkyo ดีกว่าเป็นไหนครับ ผมใช้ 5105 อยู่ดูหนังดีฟังเพลงดี

Comment

ผมได้บทสรุป คับ ไปซื้อ yamaha มาฟัง

ชอบตอนมันเล่นหนังมากคับ แต่เพลง สู้ onkyo ไม่ได้เลย onkyo ให้เสียงกลางได้แจ๋มมาก ผมไม่รู้จะพูดยังไงดี

V-V

ช่วยไม่ได้เพราะ ตอนนั้นผมอยากดูหนังมาก - -*
                        คิดได้ก็สาย เพราะซื้อมาแล้ว

ขอบคุณทุกท่านน่ะคับที่ช่วยเหลือ ถ้าไม่ได้ท่านบอก ผมคงจะไม่รู้เอา onkyo มาไว้ในลิศ เลือกแน่เลยคับ
                        ^-^

Comment

Originally posted by RedDeMOn13 View Post
                          ผมได้บทสรุป คับ ไปซื้อ yamaha มาฟัง

ชอบตอนมันเล่นหนังมากคับ แต่เพลง สู้ onkyo ไม่ได้เลย onkyo ให้เสียงกลางได้แจ๋มมาก ผมไม่รู้จะพูดยังไงดี

V-V

ช่วยไม่ได้เพราะ ตอนนั้นผมอยากดูหนังมาก - -*
                          คิดได้ก็สาย เพราะซื้อมาแล้ว

ขอบคุณทุกท่านน่ะคับที่ช่วยเหลือ ถ้าไม่ได้ท่านบอก ผมคงจะไม่รู้เอา onkyo มาไว้ในลิศ เลือกแน่เลยคับ
                          ^-^
                          เอ้า..ได้สมาชิกเพิ่ม อิอิ ไครบอก yamaha ฟังเพลงไม่เพราะ ฟังเจส หวานจับใจ
                          ดูหนังแทบไม่ต้องวิจารณ์ ได้อารมณ์จริงๆ
                          Last edited by tanagritm; 18 Dec 2008, 00:26:22.

Comment

Working...
                          X