Announcement

Collapse
No announcement yet.

{ TOT (Fiber Optic) - Club พูดคุย&แลกเปลี่ยนข้อมูล, รีวิวการติดตั้ง, ทดสอบความเร็ว }

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตกลงมันมีปัญหากันหมดใช่ไหมครับ ใช้ 200/80 อยู่ 2 บ้าน test แล้วมาแค่ 50/45 ทั้งสองที่ครับ เป็นมา 2-3 วัน ปกติมาเต็มนะ

Comment

Originally posted by yothp2p View Post
      ตกลงมันมีปัญหากันหมดใช่ไหมครับ ใช้ 200/80 อยู่ 2 บ้าน test แล้วมาแค่ 50/45 ทั้งสองที่ครับ เป็นมา 2-3 วัน ปกติมาเต็มนะ
      ท่านต้องแจ้งความเร็วไม่ตรงไปครับ ตอนนี้เหมือน tot ทำข้อมูลลูกค้าสลับกันไปหมด คนความเร็วต่ำได้สปีดสูง คนความเร็วสูงได้ต่ำ

Sent from my SM-G925F using Tapatalk

Comment

ใช้ tot fiber อยู่เหมือนกัน แค่30/15 (ก็เหลือๆละผม )

ไหนลองมั่งโหลดบิท

ก็ยังโอเคนา เร็ว(แปลกๆ)ดีนะนี่

Comment

Originally posted by Mario7 View Post
          ท่านต้องแจ้งความเร็วไม่ตรงไปครับ ตอนนี้เหมือน tot ทำข้อมูลลูกค้าสลับกันไปหมด คนความเร็วต่ำได้สปีดสูง คนความเร็วสูงได้ต่ำ

Sent from my SM-G925F using Tapatalk
          ใช่ครับ เป็นเมื่อวันพฤหัสที่แล้ว connect ไม่ติด ติดยาก ติดแล้วบางทีได้ ip 172. ออกnet ไม่ได้ ความเร็วตก แจ้งไปเห็น remote มาที่ onu ก็ไม่หาย เมื่อเช้าวันจันทร์ช่างโทรเข้ามา ถามสถานที่ติดตั้งจะเข้ามาดู ปรากฎว่า ช่างไปคนละอำเภอเลย น่าจะฐานข้อมูลลูกค้าสลับกัน

Comment

ขออนุญาติขอสอบถามข้อมูลครับ พอดีโทรไปแจ้ง 1100 เพื่อปรับ Speed เป็น 50/20 แต่ตอนนี้ยังไม่ได้รับการปรับ Speed เลยครับ โทรไปหาพื้นที่ที่ให้บริการเขาบอกต้องเข้ามาติดต่อเองวันธรรมดา คือวันธรรมดาผมทำงานไม่ว่างเลยครับ จัยนทร์ - ศุกร์ อยากจะสอบถามพี่ในกลุ่มนี้ครับว่าพอจะมีทางเลือกอื่นไหมครับถ้าผมต้องการปรับ Speed ตอนนี้ ใช้ 13/1 อยู่ครับ ZTE F620

Comment

Originally posted by zoomer9 View Post
              ขออนุญาติขอสอบถามข้อมูลครับ พอดีโทรไปแจ้ง 1100 เพื่อปรับ Speed เป็น 50/20 แต่ตอนนี้ยังไม่ได้รับการปรับ Speed เลยครับ โทรไปหาพื้นที่ที่ให้บริการเขาบอกต้องเข้ามาติดต่อเองวันธรรมดา คือวันธรรมดาผมทำงานไม่ว่างเลยครับ จัยนทร์ - ศุกร์ อยากจะสอบถามพี่ในกลุ่มนี้ครับว่าพอจะมีทางเลือกอื่นไหมครับถ้าผมต้องการปรับ Speed ตอนนี้ ใช้ 13/1 อยู่ครับ ZTE F620
              ลองรี ONU ยังครับ ลองปิดละเปิดใหม่ดูสักทีครับ เพราะตอนผมอัพก็ต้องปิดเปิดใหม่

ถ้ายังไม่ได้ลองกดอัพสปีดบนเว็บไปก็ได้ครับ

https://oss.toteservice.com/index.ph..._id=17&lang=Th

Comment

ใช้ 200/80 มา จะ 5เดือนแล้วครับ วิ่งเต็มตลอด แจ่ม

Comment

Originally posted by Mario7 View Post
                  ลองรี ONU ยังครับ ลองปิดละเปิดใหม่ดูสักทีครับ เพราะตอนผมอัพก็ต้องปิดเปิดใหม่

ถ้ายังไม่ได้ลองกดอัพสปีดบนเว็บไปก็ได้ครับ

https://oss.toteservice.com/index.ph..._id=17&lang=Th
                  ขอบคุณครับ
                  รีในที่นี้คือ เปิด-ปิดใหม่หรือ กดจิ้ม Reset ครับ

Comment

อัพเดตข้อมูลเบื้องต้นเพิ่มเติม

Comment

เพิ่งเปลี่ยนจาก VDSL เป็น Fiber Optic ของ TOT
                      ได้ 2 ตัวนี้มา

ความเร็ว 30/15
                      ได้ความเร็วเท่านี้

ของเดิม วิ่งเท่านี้ครับ

Last edited by bigtees; 29 Sep 2017, 21:22:25.

Comment

ยินดีต้อนรับครับ

Comment

สวัสดีครับ ผมใช้ โปร 50/20 อยู่ ปกติแล้วเล่นได้ทุกอย่างไม่มีปัญหาใดๆ

ช่วงนี้อยากกลับไปเล่น Battlefield 1 และ 4 เจอปัญหาปิง 200 เกือบทุก server(HK) เลยครับ
                          ทั้งๆที่ เพื่อนๆ ที่ใช้ค่ายอื่นเล่นก็ ปิง <100 กันหมด

ที่แปลก ปิง server JP กลับ 100 กว่าๆ มีใครแนะนำวิธีแก้ปัญหาได้บ้างครับ

ปล.เกมอื่น SG ปิงปกติหมดทุกอย่างครับ

Comment

สอบถามหน่อยครับพอดีกำลังจะมาใช้ tot 100/20
                            คือผมสงสัยว่า ONU wireless 4 port 1,000บาท สามารถใช้ wifi ที่ความเร็วเต็ม 100 mb ไหมครับ
                            ถ้าไม่เต็ม 100 อยากทราบว่าสามารถวิ่งได้ที่ความเร็วเท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by TAMAOI View Post
                              สอบถามหน่อยครับพอดีกำลังจะมาใช้ tot 100/20
                              คือผมสงสัยว่า ONU wireless 4 port 1,000บาท สามารถใช้ wifi ที่ความเร็วเต็ม 100 mb ไหมครับ
                              ถ้าไม่เต็ม 100 อยากทราบว่าสามารถวิ่งได้ที่ความเร็วเท่าไหร่ครับ
                              30-60

Comment

ช่วงเวลา 2 ทุ่มเป็นต้นไปนี้ TOT เขาจำกัดความเร็วในการโหลดรึเปล่าครับ

ผมโหลดจาก datafile แบบ Premium มันอั้นที่ 1.5 MB/s ทุกไฟล์เลยครับ

Comment

Working...
                                X