Announcement

Collapse
No announcement yet.

{ TOT (Fiber Optic) - Club พูดคุย&แลกเปลี่ยนข้อมูล, รีวิวการติดตั้ง, ทดสอบความเร็ว }

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Parona View Post
    เปลี่ยนเรียบร้อย 150/50 จ่ายเท่าเดิม เพิ่มเติมได้ +50/+30
    สวดยวด แรงทะลุมิติ

Comment

• คนใช้ wifi เพื่อนๆ เช็ค cmd เช็คปิงแล้ว
      ปิงเท่าไหร่กันครับ ขึ้น request time out บ่อยไหมครับ

Comment

• สอบถามครับ ZTE F670 สามารถตั้งค่าให้ DHCP เฉพาะ WLAN ได้ไหมครับ ส่วน LAN ไม่ DHCP

Comment

• Originally posted by goongz View Post
          สอบถามครับ ZTE F670 สามารถตั้งค่าให้ DHCP เฉพาะ WLAN ได้ไหมครับ ส่วน LAN ไม่ DHCP
          ใช้ DHCP binding กับเครื่องที่ใช้สาย LAN ครับ แจกมาก็ได้ IP เดิม

Comment

• F670 มีใครใช้ external hdd ต่อ usb ได้มั่งครับ
            ตัวเก่า F660 ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา ก่อนนี้ใช้ F660 record vdo จากกล้อง ip cam อยู่
            พออัพสปีด เปลี่ยนมาเป็น F670 ใน user interface มองเห็น แต่ใน application ไม่เจอซะงั้น
            เซ็ต FTP ได้ แต่เข้าไปทำอะไรไม่ได้
            แค่ถ้าใช้ flash drive มาต่อ ใช้งานได้ปกติ

Comment

• ถ้าติดตั้งใหม่ช่วงนี้ได้ ONU รุ่นไหนกันครับ

ของผมช่างที่นัดไว้บอกว่า มี LAN 1 ช่อง โทรศัพท์อีก 1 ช่อง และมีตัวปล่อย wifi อีกตัว
              มันน่าจะเป็นรุ่นไหนครับ แล้วทำ bridge ได้หรือไม่

Comment

• Originally posted by thedesp View Post
                ถ้าติดตั้งใหม่ช่วงนี้ได้ ONU รุ่นไหนกันครับ

ของผมช่างที่นัดไว้บอกว่า มี LAN 1 ช่อง โทรศัพท์อีก 1 ช่อง และมีตัวปล่อย wifi อีกตัว
                มันน่าจะเป็นรุ่นไหนครับ แล้วทำ bridge ได้หรือไม่
                แตกต่างกันไปในแต่ละพื้นที่ครับ FiberHome / Huawei / ZTE
                ส่วน bridge mode รู้สึกจะทำได้หมดแต่ต้องแจ้งให้ช่างTOTจัดการครับ

Comment

• 50mb นี่ทำไมผมดู twitch ระดับชัดสุดของแต่ละช่อง ไม่ได้เลย หมุนตลอด
                  หมุนกันไหมครับ

Comment

• Originally posted by Satisfy View Post
                    50mb นี่ทำไมผมดู twitch ระดับชัดสุดของแต่ละช่อง ไม่ได้เลย หมุนตลอด
                    หมุนกันไหมครับ
                    ผม 100Mbps ก็หมุนครับ

เพิ่มเติมสำหรับ Twitch
                    ช่องทั่วไปที่ยังไม่ได้เป็น Partner จะสามารถสตรีมได้ไม่เกิน 8Mbps หรือ 8,000kbps
                    ส่วนช่องที่ได้เป็น Partner จะสามารถปล่อยได้สูงกว่า 8Mbps ครับ

Comment

• เรียนคุณ MaxKing แจ้งขอย้ายออกจาก TOT ครับ
                      ลำดับที่ 7. Mario7 = ความเร็ว : 80/20Mbps | ONU : ZTE F600W | Bridge Mode : No | Router : No | เยี่ยมเลย | ดี | จันทบุรี
                      ขอบคุณครับผม

Comment

• 1. อินเทอร์เน็ตความเร็วเท่าไร -->> 20/10

2. ONU ยีห้อ/รุ่น ZTE/Fiberhome -->> ZTE F660

3. เปิด Bridge Mode หรือไม่ Yes/No -->> No (อยากทำ แต่ทำไม่เป็น)

4. Router ที่ต่อหลัง Bridge Mode ยีห้อ/รุ่น -->> TOTOLINK (ND300)

5. พอใจกับการใช้งาน ในประเทศเท่าไร -->> 3

6. พอใจกับการใช้งาน ต่างประเทศเท่าไร -->> 2

7. คุณอยู่ในพื้นที่ เขต/อำเภอ หรือ จังหวัด อะไร -->> เกาะเต่า สุราษฯ

Comment

• Originally posted by thedesp View Post
                          ถ้าติดตั้งใหม่ช่วงนี้ได้ ONU รุ่นไหนกันครับ

ภาคตะวันออกเปลี่ยนจากรุ่น ZTE F601 (LAN 1 port) --> ZTE F612 (LAN 2 port + 1 ATA) ครับ ลักษณะหน้าตาของอุปกรณ์และใช้คู่กับเราเตอร์แยกทำบริจเช่นเดิมตามปกติ (อุปกรณ์ฝุ่นเกาะเยอะหน่อยนะครับ 555 แต่เพิ่งติดมาได้ไม่นานนี่เอง)

** ภาคอื่น ๆ เสี่ยงดวงเอาครับ

Comment

• ยังได้ความเร็ว 30/10 อยู่เลยครับ ต้องแจ้งปรับที่ใหนครับ หรือรอให้ปรับเอง
                            เป็นเน็ตในหน่วยงานราชการนะครับ

Comment

• Originally posted by akekapong View Post
                              ยังได้ความเร็ว 30/10 อยู่เลยครับ ต้องแจ้งปรับที่ใหนครับ หรือรอให้ปรับเอง
                              เป็นเน็ตในหน่วยงานราชการนะครับ
                              ถ้าใช้เป็นวงจรแบบธรรมดา (@fttxhome) และไม่มีบริการใด ๆ พ่วงเสริมเข้ามาสามารถปรับความเร็วได้เลยที่หน้าเว็บ แต่ถ้านอกเหนือจากที่ผมกล่าวไปจะต้องไปทำเรื่องที่ สนง. ใหม่เท่านั้นครับโดยสํญญาเดิมจะถูกฉีกทิ้งแล้วสมัครใหม่อีกรอบแทน

Comment

• 1. = 50/20Mbps
                                2. = HG8010H
                                3. = ไม่ทราบ
                                4. = Edimax ac750
                                5. = 3
                                6. = 2
                                7. = ยานนาวา/กรุงเทพฯ

Comment

Working...
                                X