Announcement

Collapse
No announcement yet.

{ TOT (Fiber Optic) - Club พูดคุย&แลกเปลี่ยนข้อมูล, รีวิวการติดตั้ง, ทดสอบความเร็ว }

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โทรไปขอเปลี่ยน โปร 1000/500 มาละครับ เหมือนว่าทางพื่นที่เพิ่งจะปรับโปรไปได้ไม่เต็มแต่ก็เร็วกว่าแต่ก่อนราคา 700

Comment

• TOT ช่วงนี้โหลดบิทนอก จับเพียร์ได้เร็ว และสปีดในการดาวน์โหลดเร็วขึ้นเยอะ น่าจะไม่แพ้ 3BB แล้ว

ช่วงที่มาใช้ TOT ใหม่ๆ โหลดบิทนอกค่อนข้างช้า ทั้งที่มี Seeder กับ Leecher เต็มไปหมด แต่ก็โหลดไม่ค่อยขึ้น

ไม่รู้ว่าเกิดจากกระแสโจมตีเน็ตทรูที่บีบท่อ (จำกัดความเร็ว) ในการดูหนังผู้ใหญ่จากเว็บต่างประเทศหรือเปล่า ?

เพราะรู้สึกว่าโหลดบิทนอกได้เร็วหลังจากเกิดดราม่าเรื่องนี้

Comment

• ตอนนี้ ใช้โปรลับ TOT 100/50 Mbps สัญญา 12 เดือน จ่ายเดือนละ 295 รวม vat7% ก็ 315.65 บาท ครับ
        สายประหยัด

Comment

• เมื่อวานอยู่ดีๆเน็ตก็ตัดหายไปเลย โทรไปรอบแรก ซักแปบใช้ได้ แต่ๆๆๆๆๆๆ มันตัดทุกๆนาที โหลดงานไม่ได้ เปิดเว็บได้ไม่สุด เฟสยังค้าง เหมือน Packet มันหล่นหายกลางทางเป็นช่วงๆ

เลยโทรไปโวยรอบสอง คราวนี้แก้นานเลย ส่งข้อความมาตอน 5 โมงเย็นบอกว่าแก้แล้ว ก็แก้ได้จริงๆเกือบหมดแล้ว แต่ยังไม่ 100%

เอาเป็นว่า ทำงานไวขึ้นเยอะ เมื่อก่อนรอเป็นวันๆ

Comment

• สวัสดีครับ พอดีขออัพโปรเป็น 1 Gbps/500 Mbps ช่างมาดูตู้ให้แล้วว่าได้สปีดเต็ม แต่แจ้งมาว่าให้เอา ONU ไปเปลี่ยนเนื่องจากไม่รองรับ ซึ่ง ONU ตัวนี้นานมากแล้วแต่ได้ข้อมูลว่ามันรองรับ 1000

Router Asus rt-ac68U ครับ

ไม่รู้ว่ามันยังโอเคมั๊ยครับหากใช้กับ 1000/500 ไปก่อน พอดียังไม่มีเวลาเอาเข้าไปเปลี่ยนเลย..ขอบคุณมากครับ
            Last edited by nitting; 23 Jun 2020, 10:16:36.

Comment

• Originally posted by nitting View Post
              สวัสดีครับ พอดีขออัพโปรเป็น 1 Gbps/500 Mbps ช่างมาดูตู้ให้แล้วว่าได้สปีดเต็ม แต่แจ้งมาว่าให้เอา ONU ไปเปลี่ยนเนื่องจากไม่รองรับ ซึ่ง ONU ตัวนี้นานมากแล้วแต่ได้ข้อมูลว่ามันรองรับ 1000

[ATTACH=CONFIG]4533852[/ATTACH]

Router Asus rt-ac68U ครับ

ไม่รู้ว่ามันยังโอเคมั๊ยครับหากใช้กับ 1000/500 ไปก่อน พอดียังไม่มีเวลาเอาเข้าไปเปลี่ยนเลย..ขอบคุณมากครับ
              ผมว่าแปลกๆนะ ถ้ามีการเปลี่ยน ONU ทางช่างน่าจะต้องเข้ามาเปลี่ยนถึงบ้านเองนะครับ ไม่ใช่ให้ลูกค้าเอาไปเปลี่ยนเอง

Comment

• Originally posted by mafiaking View Post
                ผมว่าแปลกๆนะ ถ้ามีการเปลี่ยน ONU ทางช่างน่าจะต้องเข้ามาเปลี่ยนถึงบ้านเองนะครับ ไม่ใช่ให้ลูกค้าเอาไปเปลี่ยนเอง
                สรุปว่า onu ตัวเก่านี้ได้สปีดเต็มครับ ใช้ไปก่อนดีกว่ายังไม่มีเวลาเอาไปเปลี่ยน..ขอบคุณครับ

Comment

• ใครสมัครใช้ TOT ตอนนี้ได้ Router อะไรกันครับ พอดีจะย้ายจากเชียงใหม่ ไปอยู่ระยอง จะไปยกเลิก 3BB สายนึง

แล้วลอง TOT ดูบ้าง อยากได้ Router 10Gbps ...

Comment

• 3ฺBB ก็เหมือนกันครับ ส่ง SMS มาแจ้งให้เข้าไปเปลี่ยนเอง

Comment

• Originally posted by 111111 View Post
                      ใครสมัครใช้ TOT ตอนนี้ได้ Router อะไรกันครับ พอดีจะย้ายจากเชียงใหม่ ไปอยู่ระยอง จะไปยกเลิก 3BB สายนึง

แล้วลอง TOT ดูบ้าง อยากได้ Router 10Gbps ...
                      สาขาระยอง (โซนบ้านค่าย, แกลง, กะเฉด, บ้านฉาง, ตะพง, บ้านเพ, ปลวกแดง, ซีเค พลาซ่า) อุปกรณ์ในตอนนี้ส่วนใหญ่ที่จะนำไปติดตั้งให้ ลค. จะมี 3 รุ่นหลัก ๆ คือ
                      1. ZTE F612 (บริจโหมด) + Dlink dir-1251 หรือ
                      2. ZTE F680 (6 เสา)
                      3. ZTE F620

สาขามาบตาพุด (โซนมาบตาพุด, นิคมพัฒนา, มะขามคู่) อุปกรณ์ที่ให้ ลค. จะมี 2 รุ่นหลัก ๆ คือ
                      1. ZTE F612 + totolink a3002RU V2 หรือ
                      2. ZTE F620

ส่วนตัวอุปกรณ์ ONU port 10G จ.ระยองยังไม่มีมาครับ แต่ถ้าตัวการ์ด XGPON นี่สั่งมารอเรียบร้อยแล้วครับ คาดว่า ONU เดี๋ยวก็คงตามมาในเร็ว ๆ นี้ล่ะ
                      Last edited by charin_56; 6 Jul 2020, 08:26:04.

Comment

• ขอบคุณมากครับ หาที่อยู่อยู่ครับ ถ้าไม่ชลบุรี แถวบ่อวิน ก็ไประยองเลย บ่อวินดันมีน้ำท่วมอีก เห้อ

Comment

• Originally posted by 111111 View Post
                          ขอบคุณมากครับ หาที่อยู่อยู่ครับ ถ้าไม่ชลบุรี แถวบ่อวิน ก็ไประยองเลย บ่อวินดันมีน้ำท่วมอีก เห้อ
                          บ่อวินช่วงนี้กำลังทำถนนอยู่ครับ เลยทำให้น้ำท่วมง่ายกว่าปกติ

ระยองน้ำท่วมก็มีบ้างถ้าฝนตกหนัก ๆ แต่ไม่ค่อยซีเรียสเท่าเรื่องกลิ่น บ้านที่ผมจะอยู่แถว ๆ บริเวณรอยต่อระหว่างระยองกับชลบุรี ณ เวลานี้ถ้าทิศทางลมพัดเข้ามาทางบ้านเมื่อไหร่ หรือเวลาที่ฝนใกล้จะตกคือต้องรีบปิดบ้านทันใดนั้น ไม่สามารถอยู่ได้เพราะกลิ่นขี้ยางจากโรงงานหน้าบ้านปล่อยออกมาซึ่งปล่อยออกมาแต่ละทีนี่เหม็นมากกกกกก อากาศดี ๆ ในตอนนี้เช้าคือถูกทำลายไปเรียบร้อยครับ เฮ้ออออออออออ

ถ้าจะเหลือโซนที่อากาศยังดีอยู่โรงงานยังไม่ค่อยเข้าไปก็คงเหลือแถว ๆ บริเวณบ้านค่ายอ่าครับ สวนยางเยอะอากาศค่อนข้างดีแต่ข้อเสียคือถ้าอยู่ลึกไปสายสื่อสารของค่ายต่าง ๆ อาจจะเดินทางไปไม่ถึงได้ครับ
                          Last edited by charin_56; 6 Jul 2020, 08:37:45.

Comment

• Originally posted by charin_56 View Post
                            บ่อวินช่วงนี้กำลังทำถนนอยู่ครับ เลยทำให้น้ำท่วมง่ายกว่าปกติ

ระยองน้ำท่วมก็มีบ้างถ้าฝนตกหนัก ๆ แต่ไม่ค่อยซีเรียสเท่าเรื่องกลิ่น บ้านที่ผมจะอยู่แถว ๆ บริเวณรอยต่อระหว่างระยองกับชลบุรี ณ เวลานี้ถ้าทิศทางลมพัดเข้ามาทางบ้านเมื่อไหร่ หรือเวลาที่ฝนใกล้จะตกคือต้องรีบปิดบ้านทันใดนั้น ไม่สามารถอยู่ได้เพราะกลิ่นขี้ยางจากโรงงานหน้าบ้านปล่อยออกมาซึ่งปล่อยออกมาแต่ละทีนี่เหม็นมากกกกกก อากาศดี ๆ ในตอนนี้เช้าคือถูกทำลายไปเรียบร้อยครับ เฮ้ออออออออออ

ถ้าจะเหลือโซนที่อากาศยังดีอยู่โรงงานยังไม่ค่อยเข้าไปก็คงเหลือแถว ๆ บริเวณบ้านค่ายอ่าครับ สวนยางเยอะอากาศค่อนข้างดีแต่ข้อเสียคือถ้าอยู่ลึกไปสายสื่อสารของค่ายต่าง ๆ อาจจะเดินทางไปไม่ถึงได้ครับ
                            ขอบคุณมากๆเลยครับ ไม่ทราบมาก่อนเลย กะลังจะขับรถจากเชียงรายลงไปดูอยู่ล่ะ จำเป็นต้องไป เพราะไปหางานแถวนั้น แถวภาคเหนือไม่ค่อยมีงานที่ผมหาอยู่ ยกเว้นลำพูน (งานเกี่ยวกับภาษาญี่ปุ่น)

สงสัยต้องไปอยู่ใกล้ๆ โรงงานนั้นแหละ ขอบคุณมากจริงๆ สำหรับข้อมูลครับ คงต้องคิดเพิ่มอีกล่ะ

Comment

• จ่ายอยู่ 700 ได้สปีดที่200/200 ต้องโทรไปแจ้งให้เค้าปรับสปีดหรอครับ

Comment

• Originally posted by lonkky View Post
                                จ่ายอยู่ 700 ได้สปีดที่200/200 ต้องโทรไปแจ้งให้เค้าปรับสปีดหรอครับ
                                มี 3 ทางให้เลือกครับ
                                1. โทรแจ้ง 1100 กด 1 >> CC ส่วนกลางรับเรื่องเฉย ๆ จะยังไม่สามารถกดปรับให้ได้เลยในทันที ต้องส่งเรื่องกลับมายัง พท. อีกที
                                2. แจ้งปรับผ่านระบบ Online >> เช่นเดียวกับกรณีที่ 1
                                3. โทรแจ้ง พท. โดยตรง พร้อมส่งเอกสารสำเนาบัตร ปชช. + ใบสัญญาใหม่ ผ่านทางอีเมลหรือ Line ของ พท. โดยตรง >> ไวสุด ใช้เวลาไม่เกิน 1-2 วัน
                                ** หมายเหตุ :
                                - ทั้ง 3 ทางเลือกด้านบนนั้นหลังระบบทำการปรับความเร็วให้แล้วจะเริ่มนับสัญญาใหม่ 1 ปี หรือ 2 ปี (สำหรับโปรของ TOT แบบปกติ) หรือ 3 ปี (สำหรับเน็ตประชารัฐ) ทันทีตามโปรที่เลือกไป

- ไม่นับสัญญาใหม่มีกรณีเดียวคือรอทางระบบอัพสปีดออโต้ให้เองเท่านั้น ซึ่งก็คงไม่มีใครรอเพราะนาน - นานมากกกกกกกกว่าทาง พท. จะเป็นผู้ดำเนินการให้ และความโชคร้ายคือหลาย ๆ พท. มักจะไม่ทำการอัพสปีดออโต้ให้ครับ

Comment

Working...
                                X