Announcement

Collapse
No announcement yet.

{ AIS (Fiber Optic) - Club พูดคุย&แลกเปลี่ยนข้อมูล, รีวิวการติดตั้ง, ทดสอบความเร็ว }

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามการทำ Bridge Mode ผ่าน ตัว ONU ต้องทำแบบไหนบ้างครับ
    Router RT-AC68U

Comment

• อิจฉาคนไช้ AIS pro eSport มีแจกของเกมส์ที่ผมเล่น(bns)ด้วยแฮะ

เห็นเค้าเอาโค้ดมาขายกันอยู่ 2-300 ใครอยากลองขายดูก็หาช่องทางดูขอรับ เผื่อใด้ตังค์กินหนุม

Comment

• มีใครใช้ mesh wifi หรือยังครับ ผมว่า becon ไม่ได้เรื่องเหมือนที่โฆษณา ความเร็วถึงโปรต้องใช้แลน และ cpu ต้องรองรับ เครื่องรุ่นเก่าเทสไวไฟไม่ถึง

Comment

• มีใครใช้ mesh wifi หรือยังครับ ผมว่า becon ไม่ได้เรื่องเหมือนที่โฆษณา ความเร็วถึงโปรต้องใช้แลน และ cpu ต้องรองรับ เครื่องรุ่นเก่าเทสไวไฟไม่ถึง

Comment

• มีใครใช้ MESH บ้างครับ รีวิวหน่อย กำลังอยากจะติด

Comment

• Originally posted by aroonsawat View Post
              มีใครใช้ mesh wifi หรือยังครับ ผมว่า becon ไม่ได้เรื่องเหมือนที่โฆษณา ความเร็วถึงโปรต้องใช้แลน และ cpu ต้องรองรับ เครื่องรุ่นเก่าเทสไวไฟไม่ถึง
              ของแถมมันไม่ดีอย่างที่คิดอะครับ ความเรวพอได้ อย่างผมซื้อ tplink มาลองดูสามพันกว่ายังพอถูไถ แต่ไม่ชอบอะความเรวไม่เร็วอย่างที่คาด
              ไม่รุ้ต้องลองอัสสัสตัว แพงไปเลยไหม

Comment

• Originally posted by komsith View Post
                ของแถมมันไม่ดีอย่างที่คิดอะครับ ความเรวพอได้ อย่างผมซื้อ tplink มาลองดูสามพันกว่ายังพอถูไถ แต่ไม่ชอบอะความเรวไม่เร็วอย่างที่คาด
                ไม่รุ้ต้องลองอัสสัสตัว แพงไปเลยไหม
                อ่าน อัสซุส ครับ ท่าน 555

การันตีว่าดี ขนาดผมเอาตัวเล็กๆมาทำ AP ในออฟฟิคเล็กๆ แต่ใช้งานแบบ Enterprise User เกิน 50 Device ยังเอาอยู่สบายๆ เน็ต 200/200 จัดการโดย MikroTik อีกที

Comment

• สอบถามหน่อยครับ กำลังจะย้ายไปใช้ โปร Esport http://www.ais.co.th/fibre/package_e...evenue-esports
                  ทีนี้ผมสงสัยน่ะ จะทำ Dual Wan ไอพอร์ตที่มันบอกเล่นเกมเนี่ยมันเล่นดีกว่าจริงไหม หรือแค่แยกท่อกัน
                  พอดีจะเอาสองเส้นรวมกันทำ Dual wan load balance ไปในตัว

Comment

• Originally posted by xanzus View Post
                    สอบถามหน่อยครับ กำลังจะย้ายไปใช้ โปร Esport http://www.ais.co.th/fibre/package_e...evenue-esports
                    ทีนี้ผมสงสัยน่ะ จะทำ Dual Wan ไอพอร์ตที่มันบอกเล่นเกมเนี่ยมันเล่นดีกว่าจริงไหม หรือแค่แยกท่อกัน
                    พอดีจะเอาสองเส้นรวมกันทำ Dual wan load balance ไปในตัว
                    น่าจะแค่แยกท่อนะครับ ซึ่งก็แน่ๆว่ามันช่วยลดปัญหาเรื่องปิงสูงได้ในระดับที่ดีขึ้นแน่นอน แต่ประตูทางออกประเทศไทย Home Use ก็ยังเป็น Home Use แน่ๆเช่นกันครับ คงไม่เอาทางออก Corporate มาให้ใช้งาน แต่เดี๋ยวนี้ที่จริงแล้วมันก็ไม่ได้ต่างกันเยอะมากหรอกครับ เพียงแค่อัตราการแชร์คู่สายที่เป็นแบบ Consumer เท่านั้น ที่ต่างกันชัดเจน กับ แบรนด์วิชระหว่างประเทศออกได้เท่าไหร่ที่คู่สายนี้ แชร์เหมือนกัน

Comment

• Originally posted by xanzus View Post
                      สอบถามหน่อยครับ กำลังจะย้ายไปใช้ โปร Esport http://www.ais.co.th/fibre/package_e...evenue-esports
                      ผมเล่นกับ PS4 คิดว่าไม่ต่างกันมากครับ บางทีใช้ท่อเกมเล่นมีอาการแลค ๆ ด้วย เปลี่ยนมาเล่นท่อธรรมดาดีกว่า

Comment

• AIS Fibre ตั้ง bridge ใช้ Mi Pro ไม่ได้เหรอครับ เห็นว่า Mi pro ไม่มี V-Lan
                        (ต่อจาก ONU มาเข้า Mi pro แล้วตั้ง PPPOE ใน Mi Pro แล้วเน็ตไม่มา)
                        แต่ 3BB ตั้ง bridge ใช้ได้ปกติ

Comment

• eSports 300/300

เราสามารถเอาความเร็วทั้ง 2 Router มารวมกันเป็น 600/600 ได้ไหมครับ

Comment

• สวัสดีครับ ผมใช้ ais 500/200 กับ pc ครับ
                            ผม test speed กับ sever ais วิ่ง 500/200. เต็ม แต่พอเทสกับ tot 3bb dtac cat แล้ววิ่ง 2-300/200 เองคับ
                            พอเอาไป เทส load bit วิ่งแค่ 20-30 mb/s เอง โหลดตรง วิ่ง 25 mb/s แบบนี้ ปกติ ไหมครับ?

Comment

• ผมใช้ 1000/200 แต่เครื่อง ทีเคา้เทสมาติดตั้งให้ ได้ 900 ครับ เครื่องผม 200-600 ประมาณนี้ครับ มีใครได้เท่ไาหร่บ้างครับ

Comment

• กำลังปรับปรุง

Comment

Working...
                                X