Announcement

Collapse
No announcement yet.

{ TRUE (Fiber Optic) - Club พูดคุย&แลกเปลี่ยนข้อมูล, รีวิวการติดตั้ง, ทดสอบความเร็ว }

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Fourpoint View Post
    มีใครใช้ที่ตจว.บ้าง โดนบีบbandwitdh นอกไหม คือผมมีอยู่ที่กทม.วงจรนึง โดนบีบสุดๆ จนเซ็ง ของผมโปร 1000 โดนบีบเหลือ 100Mbps เองเวลาโหลดเวบนอกหรือราวๆ 10MB/s ในขณะที่เนทเจ้าอื่นโหลดไฟล์เดียวกันได้600-700Mbps แต่กำลังคิดจะติดที่บ้านตจว.แต่ก็ไม่แน่ใจว่าจะโดนตามมาบีบหลอกหลอนอีกไหม เหลือสองค่ายให้ตัดสินใจ คือ TRUE กับ 3BB ใครเคยใช้ช่วยแนะนำด้วยครับ
    ถ้าไม่อยากโดน QOS ไป 3BB หรือ AIS ครับ ช่วงนี้ TRUE ใช้ QOS หนักเอาการ

Comment

• ไม่ทราบเลยครับ แนะนำให้ถามช่าง หรือ ถาม CC pantip.com

Comment

• ช่วงนี้ยังใช้ True กันอยู่ไหมครับ หรือว่าหนีไป AIS กัน
        ผมยังอยู่กับ True เหมือนเดิมครับ

Comment

• Originally posted by Qat View Post
          ช่วงนี้ยังใช้ True กันอยู่ไหมครับ หรือว่าหนีไป AIS กัน
          ผมยังอยู่กับ True เหมือนเดิมครับ
          ยังใช้ True และยังโอเคเหมือนเดิมนะ

Comment

• ยังใช้ True และยังโอเคเหมือนเดิมนะ

Comment

• มีใครลองบ้างหรือยังคับ ดีไหม

Comment

• +

Comment

• Originally posted by THEFOOL View Post

มีใครลองบ้างหรือยังคับ ดีไหม
                  อุปกรณ์ที่บ้าน Port LAN, Router , Switch เตรียมไว้หมดแล้วครับ
                  แต่ยังไม่ได้ลองครับ น่าจะอีกสักพัก เห็นว่ายังไม่นิ่ง

Comment

• Originally posted by Qat View Post

อุปกรณ์ที่บ้าน Port LAN, Router , Switch เตรียมไว้หมดแล้วครับ
                    แต่ยังไม่ได้ลองครับ น่าจะอีกสักพัก เห็นว่ายังไม่นิ่ง
                    แลนวิ่งเท่าไหร่หรอคับ

Comment

• ตอนนี้ใช้ 1000/1000 แลนวิ่งเท่านี้ครับ

Comment

• Originally posted by THEFOOL View Post

มีใครลองบ้างหรือยังคับ ดีไหม
                        มีใครลองแลน 2.5 Gbps บ้างไหมครับ

Comment

• เดี๋ยวนี้ไม่นิยมทำ Bridge Mode กันแล้วเหรอครับ ผมขอเปลี่ยน router เพื่อทำ bridge mpde กว่า True จะหามาเปลี่ยนให้นานมากเลย พอดีสมัคร True Gigatex ไป

Comment

• มีใครซื้อ huawei gpon เองมาใช้ทำ bridge mode กับทรูบ้างไหมครับ
                            เห็นตัวละร้อยกว่าบาทเองบนแอพส้ม

Comment

Working...
                            X