Announcement

Collapse
No announcement yet.

{ TRUE (Fiber Optic) - Club พูดคุย&แลกเปลี่ยนข้อมูล, รีวิวการติดตั้ง, ทดสอบความเร็ว }

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อ่าวใช้ 300/300 gamer อยู่ ไม่รู้คุ้มมั้ยเนี่ย แต่กำลังจะเปลี่ยน router เป็น Gigatex จะได้ทำ bridge แบบในกระทู้นี้ได้สักที

Comment

• Originally posted by bome2004 View Post
      สอบถามหน่อยครับ อันนี้คือติดตั้งใหม่ ใช่ไหมครับ (ถ้าใช่ วันติดตั้งตกลงได้เสียค่าอะไรไหมครับ)
      แล้วแพ็จ B3 ได้โปรฯ ลด 50% 12 เดือนไหมครับ (ถ้าเป็นการติดตั้งใหม่)
      ไม่ใช่การติดตั้งใหม่ครับ ใช้ทรูอยู่แล้วครับ 200/100 (ใช้มาเกือบครบปี) และเซลล์โทรมา
      วันนั้นไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งนั้นครับ ได้โมเดมใหม่ดีขึ้น ปิงน้อยลง
      ส่วน B3 ลด50% 12เดือนไหม อันนี้ไม่ทราบ แต่คิดว่าไม่ลดนะครับ เพราะมันเป็นแพ็คเกจพิเศษแล้ว
      อ้างอิง คือเซลล์โทรมา ปฎิเสธไป ลองหาข้อมูลทางเน็ต ติดต่อทรูพันทิป
      อ้างอิงเวป https://www.trueonline4u.com/

Comment

• แปะครับ ปกติผมคุยกับค่ายมือถือในพันทิปอยู่แล้ว
        ผมเอากล่องทีวีไปบ้านพ่อ เพราะตัวเองไม่เคยดูทีวี
        เอาซิมมือถือไปให้พี่สาว เพราะไม่คิดจะเปลี่ยนเบอร์
        จบ GG Happy

Last edited by Shisa; 12 Dec 2019, 01:52:02.

Comment

• คุณ Shisa "ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล ครับ"

Comment

• ตอนนี้ผมเพิ่งติดตั้งใหม่ราคา 599 ได้ 200/200mbps กำลังจะลองขอที่เพิ่มเป็น 300/300
            แถมทำ bridge mode ได้แล้วด้วย ต้องขอบคุณกระทู้นี้จริงๆ ครับ

Comment

• Originally posted by bome2004 View Post
              คุณ Shisa "ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล ครับ"
              วันนี้ ผมลองขอทาง true online ใน pantip แล้วครับ

ถ้าเข้าโปรฯตัวนี้ ก็ติดสัญญา อีก 12 เดือนทันทีเลยครับ (เหลืออีกช่องทางคือไป สอบถาม True shop ครับ

Comment

• จะสิ้นปีแล้ว โปรแรงมากมาย หลากหลายโปร จังเลยครับ

Last edited by bome2004; 16 Dec 2019, 21:23:19.

Comment

• Originally posted by Shisa View Post
                  ไม่ใช่การติดตั้งใหม่ครับ ใช้ทรูอยู่แล้วครับ 200/100 (ใช้มาเกือบครบปี) และเซลล์โทรมา
                  วันนั้นไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งนั้นครับ ได้โมเดมใหม่ดีขึ้น ปิงน้อยลง
                  ส่วน B3 ลด50% 12เดือนไหม อันนี้ไม่ทราบ แต่คิดว่าไม่ลดนะครับ เพราะมันเป็นแพ็คเกจพิเศษแล้ว
                  อ้างอิง คือเซลล์โทรมา ปฎิเสธไป ลองหาข้อมูลทางเน็ต ติดต่อทรูพันทิป
                  อ้างอิงเวป https://www.trueonline4u.com/

ของผมก็ต่อสัญญาใหม่โปรนี้เหมือนกันครับ เดิม100/50
                  แต่ไม่เห็นได้เปลี่ยนrouterเลยครับ กล่องtrueid ก็ไม่ได้
                  Last edited by quickman; 16 Dec 2019, 22:40:10. Reason: เพิ่มข้อมูล

Comment

• @bome2004 @quickman
                    ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไมถึงได้ เพราะโชคดีเซลล์โทรมามั้งครับ
                    ก็ขอให้ทุกคนได้โปรดีๆ ต่อรองได้โปรที่ดีๆนะครับ ^^

Comment

• รบกวนสอบถามหน่อยขอรับ

คือเพื่อนไช้ True ( ไม่รู้โปรเท่าใหร่ ) ล่ะเค้าใด้ซิมเน็ตมา ไม่ใด้ไช้ เลยเอาให้ผมมาไช้เล่น

เค้าบอกว่าห้ามโทรเด็ดขาด แต่เน็ตเล่นใด้ สงสัยว่าถ้าผม(เผลอ)โทรนิ เพื่อนผมจะโดนค่าโทรเพิ่มมากับบิลค่าเน็ตไช่ใหมขอรับ

Comment

• Originally posted by Shisa View Post
                        @bome2004 @quickman
                        ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไมถึงได้ เพราะโชคดีเซลล์โทรมามั้งครับ
                        ก็ขอให้ทุกคนได้โปรดีๆ ต่อรองได้โปรที่ดีๆนะครับ ^^

คุณshisa
                        ไม่ทราบspeedที่เทสได้นี่ ผ่านสายlanหรือwifiครับ
                        คุณได้กล่องtrueIDด้วยไหมครับ หรือได้เป็นกล่องtruevision (เดิมผมมีกล่องtruevisionอยู่แล้วกำลังสอบถามทางทรูไปว่าโปรนี้มมีกล่องtrueIDให้ด้วยไหม)

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                          รบกวนสอบถามหน่อยขอรับ

คือเพื่อนไช้ True ( ไม่รู้โปรเท่าใหร่ ) ล่ะเค้าใด้ซิมเน็ตมา ไม่ใด้ไช้ เลยเอาให้ผมมาไช้เล่น

เค้าบอกว่าห้ามโทรเด็ดขาด แต่เน็ตเล่นใด้ สงสัยว่าถ้าผม(เผลอ)โทรนิ เพื่อนผมจะโดนค่าโทรเพิ่มมากับบิลค่าเน็ตไช่ใหมขอรับ
                          น่าจะใช่ครับ นาทีละ1.5บาท

Comment

@bome2004 @quickman

ส่วนของผม ก็หาข้อมูล ไว้ด้วยส่วนหนึ่ง เพื่อเอาไปคุยกับ True Shop ครับ เผื่อบางโปรฯพนักงานบอกไม่หมดครับ
                            หรือว่า เราได้เลือกโปรฯที่เราต้องการไปคุยกับ True Shop จะได้ง่ายตรงประเด็นครับ

เพราะช่วงต้นเดือนที่ผ่านมาผมไปเอากล่อง True ID TV box มาเสริม (โปรฯ เดือน 50 บาท จ่ายบิลค่าเน็ตผ่าน TrueMoney Wallet ก็จะได้เงินคืนเข้า TrueMoney Wallet)
                            ก็ได้พูดคุยกับพนักงาน True Shop มาพอควรครับ หรือว่า บางโปรฯ เราถามพนักงาน พนักงาน ไม่ทราบข้อมูลก็มี พนักงานไปถาม กับ ผู้จัดการสาขา ผู้จัดการสาขาบอกว่ามี โปรนี้ ที่เราถาม ครับ

อะไรประมาณนี้ เป็นต้น ครับ

ปล ที่ผม ต้องคุยกับ true online ใน pantip ก่อน เพราะว่า True Shop สาขาที่ใกล้บ้านผมที่สุด ก็ประมาณ 20 กม. ครับ กว่าจะได้เข้าไปในตัวจังหวัด ก็แล้วแต่จังหวะ และโอกาส ครับ
                            ถ้าได้โปร ดีๆ จาก true online ใน pantip ก็ดี ครับ แต่ถ้าไม่ได้ ก็ต้องไปคุยกับ True shop ครับ

Comment

• Originally posted by quickman View Post
                              คุณshisa
                              ไม่ทราบspeedที่เทสได้นี่ ผ่านสายlanหรือwifiครับ
                              คุณได้กล่องtrueIDด้วยไหมครับ หรือได้เป็นกล่องtruevision (เดิมผมมีกล่องtruevisionอยู่แล้วกำลังสอบถามทางทรูไปว่าโปรนี้มมีกล่องtrueIDให้ด้วยไหม)

ขอบคุณครับ
                              @คุณ quickman
                              ผมได้ตามแพ็คเกจ B3 เลยครับ เน็ต500/500 + กล่อง TrueID + ซิมเน็ตและโทร60นาที
                              บ้านคุณพ่อ TrueVision ยกเลิกสัญญาเดือนนี้ ก็เลยติดแพ็คเกจนี้แล้วเอา TrueID ไปให้คุณพ่อครับ
                              อันด้านบนเทสผ่านสาย lan ครับ นี่เป็นผลจาก wifi นะครับ (จากการเปลี่ยนโมเดมด้วย)

Originally posted by bome2004 View Post
                              ส่วนของผม ก็หาข้อมูล ไว้ด้วยส่วนหนึ่ง เพื่อเอาไปคุยกับ True Shop ครับ เผื่อบางโปรฯพนักงานบอกไม่หมดครับ
                              หรือว่า เราได้เลือกโปรฯที่เราต้องการไปคุยกับ True Shop จะได้ง่ายตรงประเด็นครับ

เพราะช่วงต้นเดือนที่ผ่านมาผมไปเอากล่อง True ID TV box มาเสริม (โปรฯ เดือน 50 บาท จ่ายบิลค่าเน็ตผ่าน TrueMoney Wallet ก็จะได้เงินคืนเข้า TrueMoney Wallet)
                              ก็ได้พูดคุยกับพนักงาน True Shop มาพอควรครับ หรือว่า บางโปรฯ เราถามพนักงาน พนักงาน ไม่ทราบข้อมูลก็มี พนักงานไปถาม กับ ผู้จัดการสาขา ผู้จัดการสาขาบอกว่ามี โปรนี้ ที่เราถาม ครับ

อะไรประมาณนี้ เป็นต้น ครับ

ปล ที่ผม ต้องคุยกับ true online ใน pantip ก่อน เพราะว่า True Shop สาขาที่ใกล้บ้านผมที่สุด ก็ประมาณ 20 กม. ครับ กว่าจะได้เข้าไปในตัวจังหวัด ก็แล้วแต่จังหวะ และโอกาส ครับ
                              ถ้าได้โปร ดีๆ จาก true online ใน pantip ก็ดี ครับ แต่ถ้าไม่ได้ ก็ต้องไปคุยกับ True shop ครับ
                              สู้ๆครับ ตอนนี้ผมพึ่งมีปัญหาเล่นเกม Tekken7 ออนไลน์ไม่ได้
                              เพราะ True ไม่ให้ public IP ผมก็พึ่งทราบ ไม่ได้มีปัญหาเท่าไร่ แต่ถ้าเล่นได้ก็คงจะดี (พึ่งกลับมาเล่น เห็นคนไทยได้แชมป์ซีเกมส์)

Comment

• Originally posted by quickman View Post
                                น่าจะใช่ครับ นาทีละ1.5บาท
                                โอ้แพงอยู่แฮะ ขอบคุณขอรับ สงสัยต้อง disable ใว้ล่ะเวลาไม่ไช้

Comment

Working...
                                X