Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก m/b และ cpu ใช้เล่นเกมส์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก m/b และ cpu ใช้เล่นเกมส์ครับ

รบกวนช่วยดูให้หน่อยนะครับ ต้องการไว้เล่นเกมส์ ที่ความละเอียดสูงหน่อย เปิดคอมวันละ 10-15 ชม

ถ้าต้องการเปลี่ยน เพิ่มลดตรงไหนก็จัดได้เลยนะครับ เขียวหรือแดง ก็ได้ เพราะ ไม่เคยจัดสเปคเองครับ

กลัวไปเน้น ตรงส่วนที่ไม่มีความสำคัญทำให้เสียเงินไปเปล่า

CPU> INTEL CORE 2 DUO E8400
    INTEL CORE 2 QUAD Q6600 ( 2ตัวนี้เลือกใช้ตัวไหนดีครับ )

HDD > Seagate Baracuda 320 G

VGA > GIGABYTE 9800 GTX+

M/b > ?? ใช้อะไรดี

RAM > OCZ 2/800

DVD >> เอาอันเก่ามาใช้

ช่วยจัดให้เลือกซัก 2-3 สเปค นะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

oc หรือป่าว

Comment

ไม่ OC ครับ ใช้แบบธรรมดา

Comment

Q6600 7000
        ASUS P5QL-E 3600

Comment

*Q6600 2.40 GHz. FSB 1066 / L2 = 8 MB./ 65 nm [Authorized Card] 3-Y ---6,680
          *ASUS P5-Q SE/R FSB1600/4Dual-DDR1066/6SATA(Raid)/PCI-E S.8ch+L(GB) 3-Y -----3,790 หรือ
          *ASUS P5-QL-E FSB1600/4Dual-DDR1066/6SATA(Raid)/1394/PCI-E S.8ch+L(GB) 3-Y ---- 3,720

----------------- ราคา JIB วันนี้
          อีกเสียงค่ะ

Comment

ขอบคุณมากครับ ไหนๆตั้งแล้วขอรบกวนถามต่ออีกนิดนะ

คือว่าได้สเปคคอมทั้งชุดแล้วตอนนี้ แต่กำลังตัดสินใจว่าจะไปซื้อวันไหนดี

ตอนแรกกะไว้ว่าวันที่25 (วันคริตส์มัส) กะเป็นของขวัญให้ตัวเองซะหน่อย อิอิ

แต่อีกใจนึงก็คิดว่า ใกล้ปีใหม่แล้ว กลัวว่าหลังปีใหม่ไป ราคาของจะลดอีก

ถ้าหลังปีใหม่ของราคาจะลงไหมครับ ถ้าลง ลงไปจากเดิมมากป่าวครับ

ถ้าไม่มากวันที่ 25 จะได้ซื้อเลย

ขอบคุณที่แนะนำครับ
            Last edited by kiszy; 17 Dec 2008, 09:01:17.

Comment

ลงไม่เยอะหรอกคับ

ถ้าคิดจาซื้อ ซื้อเลย ถ้ารอ ผมว่าคงไม่ได้ซื้อล่ะคับ

Comment

ซื้อตอนต้องใช้ครับ

Comment

Working...
                X