Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยี่ห้อแผ่น DVD ตัวไหนดีสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยี่ห้อแผ่น DVD ตัวไหนดีสุดครับ

ระหว่าง3ยี่ห้อนี้ O'hayo , MAXX , Vio ช่วยเลือกทีครับ

o'Hayo คอนเฟิม.....

Comment

Originally posted by Theboy.com View Post
      o'Hayo คอนเฟิม.....
      จริง

Comment

angle ครับ เสียเปลี่ยนแผ่นใหม่

4.7บาท ราคายกลัง ลองคุยก่ะร้านดูครับ

ใช้ดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ใช้ O'hayo ยังไม่เสียสักแผ่นเลยครับ -*-

Comment

maxx & O'hayo ครับ id เดียวกันงันเลือก maxx ถูกกว่า อุอุอุ ผมแบบปริ้นสกรีนนะ

Comment

ขอบคุณมากครับจะได้รีบซื้อ เพราะว่าดองไฟล์บิตไว้ที่ กสท เต็มเลยยังไม่ได้ไรท์ต้องรีบระบายออก

Comment

ผมเคยใช้แต่ verbatim mitsu เขียนมา 2-3 หลอด ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ ตอนนี้จะ 3 ปีและยังอ่านได้ดีอยู่ครับ
                Last edited by BankSang; 17 Dec 2008, 16:25:43.

Comment

Originally posted by BankSang View Post
                  ผมเคยใช้แต่ verbatim mitsu เขียนมา 2-3 หลอด ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ ตอนนี้จะ 3 ปีและยังอ่านได้ดีอยู่ครับ
                  ผมก็เคยลองเวอร์บาทิมนะดีมากๆเลยไรท์หนังไททานิคมาหลายปีไม่มีกระตุกเลย แต่มันแพงไปหน่อยอะ
                  ส่วนมากผมโหลดโคโลไรท์กาตูนกับหนังเก่าๆใหม่ๆเลยอยากได้แผ่นระดับกลางๆแต่คุณภาพดีที่ไม่ใช้ปรินโก้ เพราะซื้อมาหลอดนึงเสียไปก็มีบ้างแต่เพื่อนผมแนะนำสามยี่ห้อนี้มาก็เลยอยากลอง

Comment

ถ้าไรท์ไว้เก็บผมว่า Verbatim กับ Mitsu น่าใช้น่ะครับ
                    แต่ถ้าไรท์ไว้ดูอะไรก็ได้ที่ไม่แพงมาก แต่แผ่นเกรดถูกถึงปานกลางอย่าเก็บนานเกิน 2 ปีน่ะครับ
                    โดยมากพอเก็บนานแล้วจะเปิดแล้วกระตุกประเภทเครื่องเห็นไฟล์ไม่ครบ บางทีไม่เห็นแผ่นก็เคยมาแล้ว

Comment

ผมใช้ Vio 16x มาประมาน 400 แผ่นแล้ว ไม่เคยเสียเลยอ่ะ

Comment

ปกติเขียนทั่วไปใช้ Princo หรือ Ritek หรือ Conco ถ้าเขียนเก็บ ก็ Verbatim/Mitsubishi เท่านั้น 3 แบนนั้นม่ะเคยใช้

Comment

แผ่น DVD บางทีดูยี่ห้ออย่างเดียวก็ไม่ได้ครับ เพราะบางทียี่ห้อเดียวกัน แต่คนละล็อตหรือมาจากคนละโรงงานกัน คุณภาพแผ่นบางทีคนละเรื่องกันเลยก็มี ถ้าเป็นข้อมูลสำคัญหน่อยก็เอาแผ่นยี่ห้อ Verbatim , Mitsubishi หรือ TDK ไปเลยครับ แพงหน่อยแต่ของเขาก็คุณภาพสมราคาครับ

ลองศึกษาวิธีเลือกซื้อแผ่น CD/DVD ว่าเขาดูตรงไหนบ้างจาก http://www.thaidvd.net/forum/upload/...&st=0&t=127688 โดยท่านลอร์ดยูครับ

Comment

O'hayo หน้า print ครับ + เพิ่ม 10 บาท

Comment

Working...
                            X