Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเปลี่ยนจาก Windows Sp3 เป็น Vista จะมีอาการเหมือนเดิมรึป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเปลี่ยนจาก Windows Sp3 เป็น Vista จะมีอาการเหมือนเดิมรึป่าว

หลัง จากที่ เคย ตั้ง กระ ทู้ ไปนะค่ะ ว่า sp3 ที่ เรา ใช้อยู่ มัน เล่น เกมส์แล้วกระตุก

คือตอนนี้ ตั้งใจไว้แล้วว่า จะ ลง Vista โดยตอนนี้อยากให้ผู้รู้ บอกทีว่า อาการ มัน จะเป็น แบบ

sp3 หรือป่าว

กระทู้เดิม http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=351502

ช่วยทีนะค่ะ อยากทราบ และขอโทษด้วยนะค่า ที้ตั้งหลายกระทู้ ตั้งใจว่า เพื่อมีอีกหลาย คนเป็นแบบเรา

เออลืม ไป ค่ะ จะลง Vista แบบ Original เลย อ่า

Comment

ลองหาสาเหตุการกระตุกก่อนนะครับ ว่ามาจากไหนกันแน่ จากdriverกาดจอเคยอัฟหรือไม่ สำคัญนะครับอย่ามองข้าม ส่วนจะลงvistaก็ต้องดูสเปคเครื่องก่อนนะครับเพราะมันกินสเป็คพอตัวอยู่เหมือนกัน ถ้าสเปคไม่พอมันจะไปกันใหญ่นะครับ

Comment

ลงdriver ล่าสุดแล้วล่ะค่ะ

Comment

เครื่องคอมเดินเรียบเร่งเครื่องทันใจ อยู่ที่ช่างเครื่องด้วยนะครับ
          ปรับแต่งลง driver เป็นขั้นเป็นตอน ก็จะทำให้เครื่องดีขึ้น

Vista ไม่ใช่สำหรับเครื่องรุ่นเก่า ถ้า Harddisk เป็นแบบ IDE, แรมมีแค่ 512M เต็มแผงแล้ว ใช้ XP ดีกว่า

Comment

ถ้าสเป็คคอม core2 ram 1 gb ขึ้นไป ก็ลงเลยครับ vista แนะนำ

Comment

Working...
            X