Announcement

Collapse
No announcement yet.

Parental Control ของ Vista ใช้จำกัดเวลาเล่นคอม,บล็อกเวป,ดาวโหลดได้ดีมาก แต่ติดนิดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Parental Control ของ Vista ใช้จำกัดเวลาเล่นคอม,บล็อกเวป,ดาวโหลดได้ดีมาก แต่ติดนิดครับ

Parental Control ครับ
    คือผมใช้ ไว้ บล็อกเวป โหลด และเวลาการล็อกอินเครือง

ที่เครื่องน้องครับ สามารถทำได้หมด

แต่ติดตรงที่ ไม่สามารถเชื่อมต่อ server cabal เถื่อนที่ลงไว้ให้เขาได้ครับ

จะเล่นได้ต่อเมื่อใช้ user admin ของผมเท่านั้น
    ถ้าเป็น user ธรรมดา ที่ผมให้น้องใช้ จะเชื่อมต่อไม่ได้
    หากจะให้เชื่อมต่อได้ ผมต้องเอาฟังชั่นการจำกัดเวลา บล็อกเวป โหลด พวกนี้ออกครับ

เลยทำให้กันลงโปรแกรมเองได้อย่างเดียว

พอทราบปัญหาไหมครับ
    Parental Control มันไปปิดช่องทางการเชื่อมต่อ server game เหรอครับ

- -'' ไม่เคยใช้อะครับแต่คุ้นๆว่าสามารถ add exception แต่ละโปรแกรมได้นะครับ (ไม่แน่ใจ)

ปล.ผมเดาว่ามันคงบล็อคที่ fire wall มากกว่าลองไป add ไว้ดูสิครับเพราะ limit user ของน้องคุณคุม fire wall ไม่ได้ (มันไม่ถามมันบล็อคเลยไม่มีเตือน)

Comment

Originally posted by LigerZero View Post
      - -'' ไม่เคยใช้อะครับแต่คุ้นๆว่าสามารถ add exception แต่ละโปรแกรมได้นะครับ (ไม่แน่ใจ)

ปล.ผมเดาว่ามันคงบล็อคที่ fire wall มากกว่าลองไป add ไว้ดูสิครับเพราะ limit user ของน้องคุณคุม fire wall ไม่ได้ (มันไม่ถามมันบล็อคเลยไม่มีเตือน)
      คือยังไงครับ แบบว่าไป add fire wall ใน admin ที่ยอมให้ผ่านเหรอครับ
      ผมว่าคงไม่มีแน่ๆเลยเพราะ เกมมันลงแบบแตกไฟล์เล่นเลย คงหาโปรแกรมไม่เจอ

ส่วน การเลือกให้ใช้ได้แต่ละโปรแกรม ก็คงเหมือนกันด้านบน แต่ก็ยังไม่ได้ลองทั้งคุ่ครับ

แสดงว่ามีโอกาสติดที่ไฟวอลแน่ๆ ใช่ไหมครับ หรือ nod32 3.xx มันบล็อกหว่า...

ติดตรง connection server ครับ Cabal

Comment

add ใน exception firewall แล้ว เครื่อง user ยังเล่นเกมออนไลไม่ได้เลยครับ

ใครใช้ vista บ้าง แนะนำหน่อยนะครับ

Comment

Working...
        X